ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องโมชุบครับผม  (อ่าน 2177 ครั้ง)

ออฟไลน์ apilove

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ถามเรื่องโมชุบครับผม
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 11:12:22 PM »
ผมฝากเขาหิ้ว phenex mg กลับมาจากญี่ปุ่นครับ bandai แท้ ตอนเช็คแผงก็เช็คแค่คร่าวๆครับว่าครบไหม แต่ตอนต่อนี่แหละครับ ไอชิ้นอกด้านซ้ายดันพบว่ามีรอยปื้นสีขาวๆปื้นบักเอิ้กเลยครับ ลายประมาณว่าชุบไม่ติดอ่ะครับ รอยใหญ่ประมาณ1ใน3ของชิ้นนั้นครับ ตกใจมากครับ ตอนแรกคิดว่าเกิดจากผมเอาทินเนอร์ไปโดน แต่ป่าวครับเพราะวันนั้นที่ต่อยังไม่ได้ใช้ทินเนอร์เลย(เซ็งมากๆ ฮือๆไม่คิดว่า QC จะปล่อยออกมาได้) เลยอยากถามว่า
-ทำยังไงดีครับ มีวิธีเปลี่ยนสินค้าไหม คือผมไม่ได้ซื้อในไทยท่าจะลำบากอ่ะครับ หรือว่าต้องทำสีใหม่ ถ้าทำสีใหม่มีสีกระป๋องสีทองที่แวววับมันวาวมาแนะนำไหมครับ ขอเป็นสีกระป๋องนะครับ
-มีใครเคยเจอปัญหาโมชุบของ bandai แท้แบบผมบ้างไหมครับ หรือว่าผมซวยอยู่คนเดียว ฮือๆ

ขอบคุณทุกๆคนมากนะครับ

ออฟไลน์ ganarel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
Re: ถามเรื่องโมชุบครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 11:18:50 PM »
มีรูปให้ดูมั้ยครับ

ออฟไลน์ apilove

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ถามเรื่องโมชุบครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 11:36:50 PM »
มีรูปให้ดูมั้ยครับ
ไม่มีอ่ะครับ ไม่ได้ถ่ายไว้ แล้วผมดันซนเอา marker สีทองไปแต้มไปแล้วครับ ขอโทษด้วยครับ T__________T