ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดต่อตัวแรก (เริ่มที่ Gundam Build Strike Full Package HG ครับ)  (อ่าน 2334 ครั้ง)

ออฟไลน์ KunEAK

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
สวัสดีครับชื้่อเอก ครับ

เพิ่งเริ่มมาสนใจกันพลาเมื่อเร็วๆนี้เอง จากการที่ได้ดูแอนิเมะ Gundam Build Fighter เลยสนใจอยากต่อกันพลา

จากนั้นก็เริ่มหาข้อมูลจากที่ไม่มีความรู้อะไรเลย ก็เก็บเล็กผสมน้อย ซื้อหนังสือมาอ่าน หาอ่านจากเพื่อนๆในเว็บ

จนได้ความรู้ประมาณนึงว่าน่าจะพอหัดทำตัวแรกได้แล้ว จึงค่อยๆซื้ออุปกรณ์ที่จำเป็น มาจนครบ

พอมีเวลาว่างจึงลงมือเลย ยอมรับเลยว่าลงมือจัดคีมตัดครั้งแรก ตื่นเต้นมาก จับมีดก็เหมือนกัน

ผลงานที่ออกมาก็ประมาณนี้ครับ รอยตัดยังไม่เนียน และก็ใช้เวลาตั้งเกือบสี่ชั่วโมง

เหนื่อยเหมือนกันครับ ตัวแรก แต่พอต่อเสร็จ หายเหนื่อยเลย ดูตลอดเวลา 555+ ตอนนี้อยากต่อตัวต่อไปแล้วครับ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: มือใหม่หัดต่อตัวแรก (เริ่มที่ Gundam Build Strike Full Package HG ครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 02:14:21 PM »
ยินดีด้วยครับ
เสร็จแล้วภูมิใจดีไช่มั้ยละ
อิอิ
atinatv