ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคับวิธีคัด  (อ่าน 1954 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zenon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามคับวิธีคัด
« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 02:32:06 PM »
สอบถามหน่อยคับพอดีผมมือใหม่
พอผมใช้ครีมตัดตัวโมออกมาแล้วมันเป็นรอยขาวๆอะคับ
มีวิธีแก้ไหม
หรือมีเทคนิคอะไรแนะนำบ้างคับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: สอบถามคับวิธีคัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 11:17:23 PM »
พอตัดชิ้นส่วนออกมาแล้วมันจะเหลือเกทนิดหน่อย เอาอาร์ทไนท์หรือคัตเตอร์เล็มๆก่อนครับ 
ถ้าจุดที่มันเป้ฯสีขาวให้เอาเล็บขูดก็จะจางลงครับ  :iconvsign:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-