ผู้เขียน หัวข้อ: โมบิลสูทเพื่ออินโนเวเตอร์ที่แท้จริง" mg oo quanta full saber  (อ่าน 3560 ครั้ง)

ออฟไลน์ sammabenz

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 34
ฝากผลงานคับ เป็นตัวที่ทำแล้วผมมีปัญหาเยอะมากชิ้นส่วนหายเอย ร่วงหักเอย หมดไฟไปหลายรอบจะเขวี้ยงทิ้งอยู่ละ แต่ก็เสร็จจนได้ ติชมได้ตามสบายคับ ตัวโมเดลเดินลายเพิ่มนิดๆหน่อยๆ
สีที่ใช้มีดังนี้คับ
ขาว : พ่นเทา116รองพื้น ละพ่นไล่ด้วยขาวเลแลนด์สาดตบท้ายด้วยขาวกันเช่ผสมทินเนอร์เยอะๆ
น้ำเงิน : พ่นสีน้ำเงินดำรองพื้น พ่นไฮไลด้วยสีขาวเลแลนด์สาดตบท้ายสีน้ำเงินเบอร์80
แดง :พ่นเทา116รองพื้น พ่นไล่ด้วยขาวสาดตบท้ายด้วยสีแดง
เทา : เทา116
ปิดงานด้วยเคลียเงา+เคลียด้านอัตราส่วน50/50

หมดละคับ รูปอาจจะกากๆนะคับใช้กล้องไอแพดถ่าย(อยากมีกล้องดีๆใช้จังแฮะ) ติชมแนะนำได้เต็มที่นะคับเพื่อจะได้เอาไปปรับปรุง
พบกันใหม่คับ :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2014, 07:55:49 PM โดย sammabenz »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: โมบิลสูทเพื่ออินโนเวเตอร์ที่แท้จริง" mg oo quanta full saber
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 04:59:12 PM »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
Re: โมบิลสูทเพื่ออินโนเวเตอร์ที่แท้จริง" mg oo quanta full saber
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 06:52:44 PM »
ทำสีออกมาสวยเลยครับ

:iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:
แบบว่าอยากให้มีบรรยายซักนิดว่าทำสียังไง อะไรบ้าง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 07:46:50 PM »
ทำสีออกมาสวยเลยครับ

:iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:
แบบว่าอยากให้มีบรรยายซักนิดว่าทำสียังไง อะไรบ้าง

ขอบคุณที่ชมและแนะนำคับ ไปอ่านของคนอื่นมาละ เดี๋ยวลองแก้กระทู้สักนิดนึง

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 12:40:47 AM »
ไม่ชอบติดดีคอลเหรอครับ ดูโล่งๆโดยเฉพาะดาบ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 12:15:50 PM »
ไม่ชอบติดดีคอลเหรอครับ ดูโล่งๆโดยเฉพาะดาบ

ผมหาซื้อดีคอลของดาบไม่ได้คับ เลยติดแค่นิดเดียวดีกว่า