ผู้เขียน หัวข้อ: [สีกระป๋อง] SD Sengoku Astray Gundam (มือใหม่แนะนำด้วยจ้า)  (อ่าน 2978 ครั้ง)

ออฟไลน์ vaxtsu

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
ผมพึ่งลองได้ทำสีจริงๆจังๆกับโมแท้ก็เจ้าตัวนี้ตัวแรกละครับก็เลยอยากลองเอามาโชว์ดูบ้าง ^^ :iconvsign:

สีที่ใช้เป็นสีกระป๋องทัั้งหมดครับ พยายามจะทำให้มันเป็นแดงเมทัลลิก แต่ไม่รู้ว่ารอดรึเปล่า :iconcry: ส่วนสีดำก็ใช้เป็นดำเงาครับ สีขาวนั้นไม่ได้ไปยุ่งพ่นเคลียร์ด้านเฉยๆ ส่วนสีทองตรงปากใช้พู่กันทาเอาครับ
ลองติชมดูนะครับ ผมจะได้เอาไปพัฒนาต่อไปครับผม ขอบคุณมากครับ  :iconwish:

ปล.โพสครั้งแรกมีอะไรผิดพลาดไป ขอโทษด้วยนะครับผม ^^

ไปดูกันเลย!!

ขอบคุณที่ติดตามรับชมครับผม ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2014, 09:47:38 PM โดย vaxtsu »

ออฟไลน์ 13oom159

• *
  • Like: 0
Re: [สีกระป๋อง] SD Sengoku Astray Gundam (มือใหม่แนะนำด้วยจ้า)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 01:19:37 AM »
บางจุดสีดูหนาๆไปนิด แต่รวมๆ สวยมากๆคับ  :iconwish:
ปล.สีกระป๋องของอะไรหรอคับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
Re: [สีกระป๋อง] SD Sengoku Astray Gundam (มือใหม่แนะนำด้วยจ้า)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 12:11:29 PM »
น่ารักน่าเล่นเลยครับผม
ตัวแรกจัดว่าแจ่มมากๆครับ

:iconsmile: :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

เวลาพ่นสีพ่นด้วยสีกระป๋องสีมันจะหนากว่าพ่นด้วยแอร์บรัชครับ
ยิ่งถ้าจะพ่นเป็นสีเมทลัคลิคบางที่พ่นไปสองถึงสี่ชั้นจะทำให้พวกดีเทลหายได้
ต้องค่อยพ่นบางๆครับ หรือก่อนพ่นหาวัสดุทดสอบของผมจะเอาพวกแผงโมหรือขวดพลาสติกที่ไม่ใช้แล้วมาพ่นทดสอบก่อนครับ
พอมั่นใจก็จะนำมาพ่นกับตัวโมครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2014, 12:12:35 PM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ vaxtsu

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 12:27:21 PM »
 :iconshy:ขอบคุณคอมเม้นมากนะครับ ไว้จะกลับไปลองใหม่ในตัวหน้า 555 ขอบคุณมากครับผม

ปล.สีที่ใช้เป็นของเลย์แลนด์ครับ :iconvsign: