ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องดีคอลน้ำ  (อ่าน 2122 ครั้ง)

ออฟไลน์ verseruz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามเรื่องดีคอลน้ำ
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 11:18:18 AM »
สงสัยครับว่าดีคอลน้ำนั้นมีข้อดีกว่าดีคอลประเภทอื่นๆหรือเปล่า

เพราะเห็นจะมีแถมแต่พวกงานพีบันไดและเวอร์คารุ่นหลังๆ หรือไม่ก็จะแยกขายออกไปต่างหาก

ขณะที่พวกดีคอลสติ๊กเกอร์หรือดรายดีคอลมันจะมีแถมมาให้กับพวก MG อยู่แล้ว

ออฟไลน์ undertaker555

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
Re: สอบถามเรื่องดีคอลน้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 12:16:49 PM »
ดีคอลน้ำ ดีกว่าคับ ติด ขยับ ง่าย
ติดบนโมแล้วแทบจะมองไม่เห็นขอบ ต่างจาก ติ้กเกอร์ ที่ถ้าจะเอาสวยจิงๆก่อต้องมาตัดขอบให้แนบอีกทีแล้วแปะถึงจะสวย

ออฟไลน์ verseruz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 09:25:37 PM »
ถ้าความเนียนดีคอลขูดจะไม่เนียนกว่าเหรอครับ หรือว่ามันติดยากกว่าดีคอลน้ำ

ออฟไลน์ jinosaki

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 10:34:46 PM »
ดีคอลน้ำแนบสนิทเหมือนท่าน undertaker555 บอกไว้คับ
ข้อดีอื่นๆคือ เวลาแปะ เราสามารถเลื่อนไปในตำแหน่งที่ต้องการ เบี้ยวก็ปรับได้
ก่อนที่จะซับน้ำออก

ออฟไลน์ nutom030

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 18
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 10:53:24 PM »
ข้อดีของดีคอลน้ำก็ตามที่ท่านๆ ตอบมาน่ะครับ และถ้าได้ลองเองจะรู้ว่ามันดียังไง  :iconvsign:

ส่วนเรื่องขอบดีคอล แบบขูดจะไม่มีขอบเลยจริงครับ แต่โอกาสขูดพลาดมีเยอะนะครับ

การขูดในพื้นที่จำกัด ผิวโค้ง/มุม ทำได้ยาก หรือ หากชิ้นใหญ่ๆ ยาวๆ โอกาสขูดไม่ครบ ขาด ไม่ติดเยอะครับ

ผมทำหายนะมาเยอะเลยเลิกแล้วต่อกันไปละ ดีคอลน้ำอย่างเดียว  :iconfreak: