ผู้เขียน หัวข้อ: [งานปั้น+สีอะคริลิค+พู่กัน] Kuma-03 Beargguy III Hirasawa Yui School Unifrom Ver. (ผลงานชิ้นเเรกครับ)  (อ่าน 4087 ครั้ง)

ออฟไลน์ Great39

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ลองทำงานปั้มเเละลงสีเป็นครั้งเเรกครับ ปกติต่อดิบอย่างเดียวครับ เลยอยากมาโชวผลงานครับ   :iconvsign:

ตัวต้นเเบบมาจาก Hirasawa Yui จากเรื่อง K-ON!! ครับ
สีที่ใช้เป็นอะคริลิคทั้งหมดครับ เป็นงานพู่กันครับ แต่ไม่รู้ว่ารอดรึเปล่า ยังไม่ค่อยเก่งเท่าไหร :iconpale:
ส่วนผมกับชุดใช้ Epoxy Putty ทำเอาครับ ปั้นยังไม่ค่อยเนียนสักเท่าไหร่
ลองติชมดูนะครับ ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาชมผลงานครับ

ปล.โพสครั้งแรกมีอะไรผิดพลาดไปก็ขออภัยด้วยนะครับ

ไปดูกันเลยครับ

ด้านหน้า

ด้านข้างซ้าย

ด้านขาวขวา

ด้านหลัง (ปั้นยังไม่เนียน เห็นเป็นหลุมๆอยู่)

ยื่นคู่กับฟิกม่า

จบเเล้วครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
ไอเดียสุดยอดไปเลยครับ
เก่งมากๆที่ปั้นได้ขนาดนี้

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
จากการที่ตัวเองก็เคยพยายามปั่น Epoxy ให้ออกมาเป็นผม/ผ้าพันคอ/เสือผ้า อยู่หลายครั้งก็ได้เข้าใจคว่าท่านต้องใช่ความพยายามมากยิ่งตอนทำใหม่ๆรู้สึกมันยากมากเลยนะ
ความพยายามสูงมากครับสำหรับงานชิ้นแรก ออกอาวุธไอเดียได้หน้าชืนชมจริงๆ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
ตัวงานคงจะน้ำหนักมากมาย นับถือในความพยายามเลย

สุดยอดมากๆครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
ไอเดียแนวไปเลยครับ ถ้าจะชอบหนูยุยมากๆ

สู้ๆครับ ค่อยๆทำ ค่อยๆฝึกเดียวงานก็ค่อยๆสวยขึ้น

:iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
งานปั้นรูปทรงหลัก ๆ ใช้ได้แล้วครับ แต่พอแข็งแล้วน่าจะเอามีดเล็มขอบ แล้วขัดกระดาษทรายให้เรียบหน่อย
ตอนปั้น Epoxy ติดมือหรือเปล่าครับ เห็นมาเลอะที่หน้าหมีด้วย ตักน้ำมาวางซักขัน เอามือจุ่มน้ำบ่อย ๆ ครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
รูปทรง Ok เลยเหลือแค่เก็บรายละเอียด ถ้าจะเล่นแนวปั้นๆผมแนะนำซื้อเครื่องเจียร ช่วยได้เยอะมากๆ ไม่งั้นขัดกันอ๊วก ไม่ก็ที่ขัดเล็บไฟฟ้าในไดโซะก็พอไหวครับ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ Great39

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
งานปั้นรูปทรงหลัก ๆ ใช้ได้แล้วครับ แต่พอแข็งแล้วน่าจะเอามีดเล็มขอบ แล้วขัดกระดาษทรายให้เรียบหน่อย
ตอนปั้น Epoxy ติดมือหรือเปล่าครับ เห็นมาเลอะที่หน้าหมีด้วย ตักน้ำมาวางซักขัน เอามือจุ่มน้ำบ่อย ๆ ครับ
รูปทรง Ok เลยเหลือแค่เก็บรายละเอียด ถ้าจะเล่นแนวปั้นๆผมแนะนำซื้อเครื่องเจียร ช่วยได้เยอะมากๆ ไม่งั้นขัดกันอ๊วก ไม่ก็ที่ขัดเล็บไฟฟ้าในไดโซะก็พอไหวครับ

เดี่ยวคร่าวหน้าจะลองทำดูนะครับ ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำดีๆครับ

เเล้วก็ขอบคุณทุกคอมเม้นเลยนะครับ