ผู้เขียน หัวข้อ: nu gundam ver ka (daban) สีกระป๋องจร้า....  (อ่าน 4021 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttybigbrain

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
nu gundam ver ka (daban) สีกระป๋องจร้า....
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 12:25:18 PM »
   ตัวนี้ พี่ตี๋ ให้ดีคอลน้ำ มา2แผ่น เลยจัดให้รกกันไปเลย 555 สีก็ใช้สี ของ pylac กับ leyland ส่วนตัดเส้น ใช้ แบบสำเร็จของ tamiya ย้ำลายมือหงิกเลย กลัว วอชไม่ติด
ลองเดินเส้นด้วย สีทอง อีนาเมล x-12  ใช้น้ำยาทั้ง ตัว x-20 / น้ำมันรอนสัน ตอนเช็ดมันเช็ดไม่ค่อยออก เลยล้มเลิกไปกะว่าจะใช้ตัดตรงบริเวณสีเข้มๆซะหน่อย :iconcry:
ส่วน body พลาสติก มันบางๆเปราะๆไงก็ไม่รู้ นิ้วโป้งมือซ้ายขยันหลุดดีจัง ของแท้ไม่น่าจะเป็นมั้ง (ไม่มีตังซื้อ อิอิ) :iconcryjoy: โอเค ติชมกันเลยครับ :iconhappy:

หน้าตรงถ่ายรูปติดบัตร :iconlol:

ด้านข้างซะหน่อย ดูซิมี พุงไหม :iconmeow:

ด้านหลัง ซิ

บั้นท้ายหน่อย :iconlove:

แหงนหน้ามองฟ้าดู วันนี้มีใครผ่านมาให้ สอยบ้าง :iconpunch:

อืมต้องหาเวลา ล้างโล่บ้าง แระ สะอาดเหลือเกิน :iconshy2:

เตรียม สอย ได้

นักบินหน้าตาแปลกไปนะ!!! :icondisapp:

ขอบคุณพื้นที่ thaigundam และ คำติชมจากเพื่อนๆทุกท่านนะคร้าบ... :iconnasty:

ออฟไลน์ kerng

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: nu gundam ver ka (daban) สีกระป๋องจร้า....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 12:47:08 PM »

:iconnasty: ดูแปลกตาดีนะครับ รกอย่างที่บอกจริงๆ แต่ก็สวยไปอีกแนวครับ   :iconwink:

ออฟไลน์ nuttybigbrain

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
Re: nu gundam ver ka (daban) สีกระป๋องจร้า....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 02:06:36 PM »
555 ขอบคุณครับ