ผู้เขียน หัวข้อ: SHINING GUNDAM สีกระป๋องครับ  (อ่าน 3066 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pakin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
SHINING GUNDAM สีกระป๋องครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 05:32:15 PM »
ทำสีตัวแรก ขอคำแนะนำด้วยครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: SHINING GUNDAM สีกระป๋องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 06:58:20 PM »
ไอเดียคู่สีสวยดีครับผมชอบเลยสีดำโทนนี้ไม่ทราบว่าใช้สีเบอร์ไหนหรือครับ ส่วนนี่ขอเเนะนำนิดนึงนะครับน่าจะมีเเอคชั่นเยอะๆกว่านี้หน่อยนะครับอุตส่าทำออกมาสวย มันต้องโชว์เยอะๆครับอุอุอุ
ปล.ขอกดไลค์เบาๆให้1ทีครับ

ออฟไลน์ Pakin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
Re: SHINING GUNDAM สีกระป๋องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 06:48:16 PM »
ไอเดียคู่สีสวยดีครับผมชอบเลยสีดำโทนนี้ไม่ทราบว่าใช้สีเบอร์ไหนหรือครับ ส่วนนี่ขอเเนะนำนิดนึงนะครับน่าจะมีเเอคชั่นเยอะๆกว่านี้หน่อยนะครับอุตส่าทำออกมาสวย มันต้องโชว์เยอะๆครับอุอุอุ
ปล.ขอกดไลค์เบาๆให้1ทีครับ

ขอบคุณที่ชมนะครับ สีดำนี้ผมไปบอกเขาว่าดำด้านเฉยๆครับ เป็นดำด้าน สีแดง H-10 สีทอง Y-14 ครับ ส่วนที่ไม่ได้จัดท่า เพราะผมยังไม่ได้เคลือบอะครับ กลัวสีถลอก  :iconnasty: :iconnasty: