ผู้เขียน หัวข้อ: SD Super Gundam  (อ่าน 3191 ครั้ง)

ออฟไลน์ takuya00

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 8
SD Super Gundam
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 09:52:11 PM »
 ห่างหายไปนานเลยคับกับการทำโม เนื่องจากเรียนพอปิดเทอมก็ทำงานมีเวลาหยุดแค่1วันต่อสัปดาร์ โมตัวนี้เลยใช้เวลาทำค่อนข้างนานคับ ตั้งแต่เริ่ม-จบงานก็ปีนึงเต็มๆเลย
 โมตัวนี้ผมลอกดีเทลมาจากRG MK-II เอามาเท่าที่จะทำได้นะคับ ส่วนตัวG-Defenserก็นึกอะไรออกก็ใส่ไป

มาดูดัวMK-II

ส่วนตากับเซนเซอผมใช้พลาสติกจากขวดน้ำอัดลมยี่ห้อนึงมาตัดแล้วติดกาวนะคับ

สีที่ใช้ผมจำไม่ได้อะคับแต่พวกสีสว่างๆก็ผสมพวสีฟูออเรเซ่นคับ

มุมต่างๆ

ยานG-Defenser

Long Beam Rifle

รวมร่าง

โหมดไหนไม่รู้เห็นในใบต่อเค้าทำเลยทำบ้าง

อันนี้เปรียบเทียบก่อนกับหลัง

ขอบคุณที่รับชมคับ

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
Re: SD Super Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 10:30:50 PM »
สวยมากเลยครับ ชอบๆ  :iconlove:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 10:48:04 PM »
สวยมากๆเลยครับ
น่ารักด้วย

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 11:13:17 PM »
งานสะอาดและสวยมากครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 12:06:06 PM »
ทำสีออกมาน่ารักน่าเล่นมากๆเลยครับผม

ทำสีทูวโทนแล้วสวยดีครับ ชอบตอนรวมร่างเป็น Super Gundam สีฟ้าสวยโดนใจจริงๆ >0<

:iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 02:35:21 PM »
สวยมากเลยครับ
Detail + Decal เข้ากันมาก
ชักอยากลอง SD บ้างแล้วสิ
atinatv

ออฟไลน์ kig77

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 04:54:44 PM »
สวยน่ารักดีครับ