ผู้เขียน หัวข้อ: MG FULL ARMOR GUNDAM หุ่นโบราณแบกเกราะ(โหลดโหดนะครับ)  (อ่าน 6177 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
สวัสดีครับสมาชิก TG ทุกท่าน วันนี้ผมมีงานมานำเสนอครับ(ช่วงนี้ไฟกำลังลุก) full armor gundam เจ้าตัวนี้เคยลงขายนานแล้ว
แต่ขายไม่ได้เลยจับมาทำสีซะ เลยหาซื้อดีคอลน้ำมาติด แต่ดีคอลคงเก็บมานานแล้วติดแทบไม่ได้ยิ่งเส้นสีแดงตรงกระโปรงนี้แทบ
ปาทิ้งครับ แต่เจ้าตัวนี้ทำสีง่ายครับกันพ่นแค่นิดหน่อยเองครับ แต่พอเสร็จงานตัวนี้แอร์บรัชพัง พาลจะหมดไฟเอาซะงั้น เดี๊ยวไปชม
งานกันเลยครับ

สีที่ใช้
1.เขียวกันเซ่เบอร์ 16 เติมขาวพ่นไฮไลท์ (แต่สีมันเหมือนกันเกินมองไม่ค่อยเห็นแหะ)
2.ขาว พ่นสีเทาก่อนค่อยพ่นขาวทำไฮไลท์
3.เหลือง พ่นไฮไลท์เหมือนขาวครับ
4.เทา
5.เมทาลิค เงิน+ดำ
ปิดงานด้วยเคลียร์ เงา+ด้าน

คอร์ไฟท์เตอร์

รูปก่อนสวมเกราะ ก็ RX78 ดีๆนี่เอง  :iconjoy:

อาวุธมีแค่บีมเซเบอร์อย่างเดียว แถมบีมไรเฟิลอีกกระบอก ก็ไม่ได้นะลุง.... :iconcry:

ซูมรายละเอียดนิดหน่อย กล้องได้แค่นี้ครับ

สวมเกราะหละครับ แต่กาวที่ให้มาติดเกราะคุณภาพบัดซบมาก หากาว2หน้าติดเอาเองนะครับ

กางอาวุธทั้งหมด+แอคชั่นกันนิดหน่อยครับ

จบแค่นี้แหละครับ ขอบคุณพื้นที่บอร์ด ขอบคุณที่รับชม
ติชมได้ครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ undertaker555

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
Re: MG FULL ARMOR GUNDAM หุ่นโบราณแบกเกราะ(โหลดโหดนะครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 08:32:12 AM »
สวย เรียบ เนียน เลยครับ
ไฮไลท์สวยงาม
แต่ดู กันดั้ม จะหน้ามันไปนิดป่าวครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ gis

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4
Re: MG FULL ARMOR GUNDAM หุ่นโบราณแบกเกราะ(โหลดโหดนะครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 11:05:29 AM »
แวบแรกที่เห็นนักบินคอร์ไฟท์เตอร์ ผมนึกถึงมาริโอโดยทันใด  :iconfreak:
สวยมากครับ อยากทำสีให้ได้แบบนี้จัง :iconlove:

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:24:32 PM »
ลูกกะตาถูกขโมยซีนเพราะสีขอบตามันเด่นกว่า ตัวจริงน่าจะสวยแต่พอถ่ายออกมามันดูแปลกตา สีสวยงานเนียบครับแต่ถ้าปิดงานด้วยเครียร์ด้านจะดูโหดๆถึกๆขึ้นนะ (ความเห็นส่วนตัว)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:44:56 PM »
ลูกกะตาถูกขโมยซีนเพราะสีขอบตามันเด่นกว่า ตัวจริงน่าจะสวยแต่พอถ่ายออกมามันดูแปลกตา สีสวยงานเนียบครับแต่ถ้าปิดงานด้วยเครียร์ด้านจะดูโหดๆถึกๆขึ้นนะ (ความเห็นส่วนตัว)
ใช่ครับขอบตามันเป็นเมทาลิคครับเวลาถ่ายรูปแล้วสีมันดูเด่นเกินไปครับ แต่ตัวจริงมันไม่เป็นอย่างนี้ครับ และขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ Minus-0ne

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 04:49:25 PM »
สวยครับ สวยมากๆ  :iconjoy:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 10:07:03 PM »
สวยมากครับ สีสวย งานเนี๊ยบ

แวบแรกที่เห็นนักบินคอร์ไฟท์เตอร์ ผมนึกถึงมาริโอโดยทันใด  :iconfreak:

เออวุ้ย มาริโอ้จริงๆด้วย  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 10:25:08 PM »
สวยมากครับ อยากทำสีให้ได้แบบนี้จัง :iconlove:

สวยมากครับ สีสวย งานเนี๊ยบ

เออวุ้ย มาริโอ้จริงๆด้วย  :iconlol:

ตอนมองเองไม่คิดอะไร แต่พอบอกกันก็คล้ายๆแหะ  :iconlol:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 12:08:37 PM »
สวยมากๆเลยครับ ชอบแนวโทนสีมากๆครับ

:iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 12:56:59 PM »
งานทำสีสะอาดเรียบร้อยมากครับ กันดั้มยุคโบราณแบบนี้ดูแล้วขลังดีจริงๆ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 03:23:36 PM »
สวยมากๆเลยครับ