ผู้เขียน หัวข้อ: RX0 CUSTOM ASTRAYUNICORN FULL ARMOR VER KA 1/100 MG TT  (อ่าน 3542 ครั้ง)

ออฟไลน์ oil_rockman

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
RX0 CUSTOM ASTRAYUNICORN FULL ARMOR VER KA 1/100 MG TT
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 07:49:09 PM »

สวัสดีครับ คราวนี้เอางานจาก TT มาให้ชมกันอีกตัว ขอตั้งชื่อว่า Astrayunicorn full armor นะครับ ตัวนี้สีขาวไม่ได้ทำสีครับ ดีคอลใช้ของที่แถมมาให้ครับ ข้อต่อและ backpack ท่อทางต่าง ๆ ทำสีต่างจากตัวต้นฉบับ เน้นเป็นโทน สีเงินสีทอง เป็นหลักนะครับ อาวุธใช้เป็นสีดำด้านตัดด้วยสีเงินสีทองเอาตามชอบครับซึ่งจะตัดกับสีของตัวหุ่นที่พ่นเคลียร์มันลงไปครับ ส่วนหัวนี่ 55555 ผมเอาหัวของ astray redframe 1/144 มาลองใช้ดูครับ ตัดเขาของ unicorn mode มาใส่ตรงหัวของ astray พอลองใส่ดูก็ได้อารมณ์แบบ กันดั้มตัวใหญ่ ๆ ที่หัวเล็ก ๆ อะครับ คือผมเห็นว่า ver ka ตัวนี้ อาวุธมันสุดอลังการมาก ถ้าลองเปลี่ยนหัวให้เล็กลงตัวหุ่นก็จะดูใหญ่ขึ้นมากบวกกะอาวุธที่ให้มาหุ่นตัวนี้ก็จะดูทรงพลังขึ้น ก็ลองติชมกันได้ครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ SN240E

• *
  • Like: 0
Re: RX0 CUSTOM ASTRAYUNICORN FULL ARMOR VER KA 1/100 MG TT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 09:12:18 PM »
เหมือนเขาของตัว Unicon ยังใส่ไม่ถูกด้านนะครับ
 :iconvsign:

ออฟไลน์ oil_rockman

• *
  • Like: 10
Re: RX0 CUSTOM ASTRAYUNICORN FULL ARMOR VER KA 1/100 MG TT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 09:36:16 PM »
ใช่ครับ ผมกลับด้านมันเอง 55555
ใส่ฝั่งนี้มันดูลงตัวกว่าครับ ไม่งั้นมันจะแหงนไปอะครับ :iconlol: