ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่  (อ่าน 1886 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cao

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มือใหม่
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 09:37:51 AM »
คือว่าgunplaจากgundam build fighter มีตัวไหนเหมาะสำหรับมือใหม่บ้างครับ

ออฟไลน์ Operationman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
Re: มือใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 10:19:04 AM »
ถ้าเป็นHGนี่ เลือกตามความหล่อ/สวย ได้เลยครับ HGต่อง่ายทุกตัว ส่วนMGถ้ามือใหม่ก็ยังไม่แนะนำครับ แต่ถ้าใจถึงอยากลองของและมีทุน ผมคงแนะนำMG Build Strikeนะครับ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: มือใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 02:32:52 PM »
เเบบที่เพื่อนๆ ด้านบนเขียนไว้นะ

ต่อตาม ความ ยาก- ง่าย มันเป็นเเค่หลักการครับ

เเต่ในความจริง หลายๆคน เลือก ตัวที่ชอบที่สุด มาต่อครับ

เพราะว่า มันจะมีกำลังใจ ต่อ หรือ ทำสี จนเสร็จเป็นตัวครับ  :iconsmile: