ผู้เขียน หัวข้อ: [Custom Build] Wing Gundam HaZaShi  (อ่าน 3851 ครั้ง)

ออฟไลน์ vaxtsu

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
[Custom Build] Wing Gundam HaZaShi
« เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 09:17:40 PM »
สวัสดีครับผมนำผลงานชิ้นที่ 2 มาโชว์ 555 เนื่องด้วยอยากลองทำกันดั้มแบบของตัวเองดูบ้าง เลยเกิดเจ้านี่ขึ้นมา "Wing Gundam HaZaShi" (ผมก็มั่วๆตั้งชื่อเอาโดยมาจากคำว่า "ฮาชิ" ที่แปลว่าผึ่งแล้วเติม "ซา" เข้าไป เพราะมันสั้นเกิน 555) ทำสีแบบบ้านๆด้วยสีกระป๋องของเลย์เเลนด์ ก็ออกมาประมาณนี้ครับ ตัวแรกที่ลอง Custom แค่นี้ผมก็โอเคแล้ว >< ไปชมกันเถอะ :iconcry:

1] ด้านหน้าและด้านหลัง จริงๆตัวก็ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มหรอกครับ แค่เปลี่ยนสีกับอุดปากพี่แกเท่านั้น (ผมชอบหน้าแบบ Exia 55) แล้วก็เปลี่ยนปีกก็ออกมาประมาณนี้ครับ

หน้าตาแบบ (พยายามจะเป็น) Exia

2] ปีก เจ้าตัวนี้ใช้ปีกของ Dark Matter Booster เอามาทำสีใหม่ครับผมชอบนะมันสวยดีเลยซื้อแยกมา 55

แยกร่างออกมาเป็นเหมือนนกหน่อยๆผมเอาโล่ห์ไปติดไว้เพราะดูสีเข้ากันดี 555

ประกอบร่าง!!

3] อาวุธ ส่วนของอาวุธก็จะมีปืนของ wing กับ beam saber (ที่ให้ชิ้นใสมา 2 อันแต่มีด้ามอันเดียว TT)

ปืนเดิมๆ แต่งสีให้เข้าพวกเอา  :iconlike:

ดาบ

แล้วก็ตัวปีกสามารถแยกออกมาถือเป็นดาบได้ด้วย แจ่มเลย!!

4]แอคชั่น!! :iconnosebleed:

ขอจบการโชว์งานง่อยๆของผมแต่เพียงเท่านี้ครับ รบกวนติชมด้วยนะครับ จะได้นำไปปรับปรุงแก้ไขในตัวหน้า ผิดพลาดอะไรขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณที่ติดตามรับชมครับ ^^ :iconwink:

ออฟไลน์ bee482

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: [Custom Build] Wing Gundam HaZaShi
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 10:16:36 PM »
เท่ดี ถ่ายภาพก็ดีครับสีสวยงานสะอาด :iconvsign:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: [Custom Build] Wing Gundam HaZaShi
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 10:38:37 PM »
โมได้ท่าทางน่าสนุกดีครับ  เห็นแว่บแรกโทนสีดูแล้วนึกถึงผึ้งเหมือนกัน  :iconsmile:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 10:05:46 AM »
คู่สีดูลงตัวดีครับ งานออกมาดูดีสำหรับผลงานแค่ชิ้นที่2 แต่ยังคงมีจุดที่ยังไม่ค่อยเรียบร้อยเช่นเกทบางจุดที่ยังตัดเก็บไม่หมด ส่วนบริ่วณหน้าสีดำทีใช้ปากการะบายเอาถ้าพื้นที่กว้างๆมันจะเห็นเป็นเส้นๆชัด ลองซื้อสีอีนาเมลดำซักขวดครับใช้ทาใช้ตัดเส้นขวดเดียวคุ้มครับ

ออฟไลน์ BigEvangel

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 11:08:50 AM »
งานสีความเนียนสวย ผมให้ธรรมดานะ แต่ไอเดียผมให้เต็ม 10  :iconwish:

ออฟไลน์ Operationman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 02:01:20 PM »
ๆม่นึกว่าดำ/ขาว/เหลืองจะออกมาได้งามขนาดนี้ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ mienimi20

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 12:44:33 AM »
ในชิ้นส่วนที่มี2สีในชิ้นเดียว ใช้วิธีไหนทำเหรอคับ พอดีผมมือใหม่กำลังจะลองทำสีเสปรย์ดูบ้างอะคับ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 01:57:24 PM »
งานสวยดี ไอเดียก็ดี ชอบๆสายโมดิฟาย ฮาฮา
..
ถ้าเปลี่ยนฉากหลังเป็นสีขาว งานภาพน่าจะดูเด่นขึ้นนะครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON