ผู้เขียน หัวข้อ: งานทาสีแคนดี้ทอย หุ่นขบวนการ Build-daioh  (อ่าน 3721 ครั้ง)

ออฟไลน์ kun2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 22
งานทาสีแคนดี้ทอย หุ่นขบวนการ Build-daioh
« เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 11:49:35 AM »
เป็นชุดที่ 4 ที่ออกมาของปีนี้สำหรับขบวนการรถไฟ tokkyuger
โดยรวมเป็นตัวที่ถูกใจที่สุดสำหรับซีรี่ย์นี้เลย ให้ความรู้สึกผู้ใช้แรงงานดีมาก  :iconmeow:

หลักๆที่ใช้เป็น gundam marker เหมือนเดิมครับ ตัดเส้นด้วย enamel ลงบนผิวพลาสติกเลย
แล้วเก์บลายละเอียดด้วย citadel paint กับ ปากกาตัดเส้น ตบท้ายด้วยเคลียด้าน layland ไว้ก้นถลอกตอนขยับเล่น

แล้วก็ต้องมีรวมร่างกันตามธรรมเนียมหุ่นขบวนการ

หมดแล้วครับ ขอบคุณที่รับชม ติชมกันตามสบายครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: งานทาสีแคนดี้ทอย หุ่นขบวนการ Build-daioh
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 09:06:29 PM »
ไม่ลองลงดีคอลเพิ่มเหรอครับ
atinatv

ออฟไลน์ kun2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 22
Re: งานทาสีแคนดี้ทอย หุ่นขบวนการ Build-daioh
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 09:07:00 AM »
ไม่ลองลงดีคอลเพิ่มเหรอครับ

ว่าจะเหมือนกันครับ รอซีรี่หน้าก่อน เดี๋ยวไม่เข้ากับตัวก่อนๆ  :iconvsign:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 09:33:59 AM »
พอทำสีแล้วดูดีกว่าของเล่นไซส์ใหญ่อีก  เพราะมันขยับได้ดีกว่านี่แหล่ะ  ทำสีแล้วสวยมากครับ จริงๆดูแล้วแอบเขราะนิดๆ  แต่เข้ากับอารมณ์หุ่นดีครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/