ผู้เขียน หัวข้อ: ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ขอคำถามสุดท้ายที่เกี่ยวข้องกับการทำสีครับ นั่น คือ เคลียร์ด้าน ยี่ห้อ win หรือ Toa หรือ Kobe มันคื  (อ่าน 2678 ครั้ง)

ออฟไลน์ naiyee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
ผมมีเครียร์ ของ win 1 กป. เบอร์ 231 แต่ที่หาข้อมูลมามันเป็นแบบชนิดใส หรือเงา เพราะเราอยากได้แบบด้านๆอ่ะครับ ไม่ทราบว่าเบอร์ของมัน คือเบอร์อะไร จะได้ไปสอบถามร้านขายสีอีกทีหนึ่ง   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ลองไปที่ร้านแล้วถาม แล็คเกอร์เคลือบ สีด้าน เขาก็น่าจะหามาให้ได้นะครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
พวกสีเคลียร์นี่ สามารถใช้ต่างยี่ห้อกับสีพื้นได้ครับ ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ naiyee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
ขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาดูและขอตอบกลับดังนี้ครับ

naroki:ลองไปที่ร้านแล้วถาม แล็คเกอร์เคลือบ สีด้าน เขาก็น่าจะหามาให้ได้นะครับ
ตรงประเด็นนั้น ผมคิดว่าก็น่าจะเป็นตัวเลือกสุดทัาย ถ้ามีไม่มีข้อมูลมาก่อน จริงๆไปถามก็ได้ แต่บางครั้ง บางคราว ไปเจอ ร้านที่มีลูกจ้าง หรือ คนไม่รู้เรื่อง ก็จะบอกว่าแล็คเกอร์เครียร์ใช้เหมือนกัน ที่นี้ยุ่งตายเลย ผมถึงต้องหาข้อมูลก่อนไงครับ กันพลาด

San:พวกสีเคลียร์นี่ สามารถใช้ต่างยี่ห้อกับสีพื้นได้ครับ ไม่มีปัญหา
คำถามที่ฝากไว้คือ มีใครพอรู้เบอร์สีบ้างว่า พวกเครียร์ด้านคือเบอร์อะไร

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ผมไปเดินตามห้างตระกูล Home ทั้งหลาย ถามหาเคลียร์ด้าน พนักงานส่วนมากบอกว่าไม่มี
ส่วนน้อยที่เหลือถามว่า "พี่จะเอาไปทำอะไร" ประมาณว่าคนทั่วไปเขาอยากได้สีมัน ๆ กัน
สงสัยผมจะอยู่บ้านนอกเกิน