ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามท่านที่มี [Bandai] MG Gundam Astray Red Frame เรื่องชิ้นส่วนอาวุธครับ  (อ่าน 1982 ครั้ง)

ออฟไลน์ gaciaz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับ

พอดีพึ่งกลับมาประกอบกันดั้มใหม่หลังจากห่างหายไปเกือบสิบปี ตัวแรกเลยก็ MG Astray Red Frame นี่แหละครับ ประเด็นคือประกอบเสร็จแล้ว
ทีนี้ตอนจะจัดท่าเพื่อถ่ายรูป ระหว่าง Arrow Form (ท่าที่เป็นคล้ายๆ กับจะยิงธนู) ไปเป็นท่า Flight Form (ตอนจะบิน) มันจะต้องมีการงอส่วนที่คล้ายๆ กับ Booster
มาเป็น 90 องศา ตามรูปด้านล่าง

ซึ่งมันคือชิ้นส่วน K-6 ตามรูป ซึ่งปกติ K-6 กับ K-7 มันต้องเอามาล็อคกัน ซึ่งสามารถหมุนได้ประมาณ 90 องศา

พอดีอยากสอบถามว่า ปกติแล้วหน้าตาชิ้นส่วน K-6 แบบปกติเลย หน้าตามันเป็นยังไงอะครับ พอดีอยากซ่อมให้มันกลับไปใช้ได้เหมือนเดิม

พอจะมีใครมีไอเดียในการซ่อมชิ้นส่วนอันนี้มั้ยครับ ขอบคุณมากครับ :)

ออฟไลน์ divingcy

• Verified User
  • *
ตามนี้เลยครับ
รูป

ถ้ารูปไม่ขึ้นเข้าไปที่ลิงค์หลักเลยครับ
http://www.dalong.net/review/mg/m129/m129_i.htm

credit : dalong.net

ออฟไลน์ gaciaz

• *
โอ้ววว ขอบคุณมากๆ เลยครับ ตอนนี้ผมให้เพื่อนๆ พี่ๆ หลายๆ คนช่วยดู ก็คิดตรงกันว่ามันไม่น่าจะหัก แต่น่าจะยืดออกไป

ผมเลยลองเอาไฟลนห่างๆ แล้วลองเอานิ้วดัดๆ ดู ผลปรากฏว่ามันสามารถดัดคืนรูปเดิมได้ !!!

สรุปเลยไม่ต้องไปติดกาว หรือหาซื้อชิ้นส่วนใหม่แล้ว

ขอบคุณท่าน divingcy ที่ส่งรูปมาให้เทียบดูนะครับ :)