ผู้เขียน หัวข้อ: Apeking Review : Gashapon Gundam NEXT 01 : มาแกะลูกไข่กาชาปอนกันดั้มทั้งหมดกันเถอะ (รูปใหญ่หน่อยน่ะ ^ ^)  (อ่าน 7221 ครั้ง)

ออฟไลน์ earthapeking

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
Gundam NEXT 01  Review

สำหรับทึ่เคยเห็น เคย ไขจากตู้ หรือ ซื้อจากกล่องที่ 7.11  แล้วหงุดหงิดได้ไม่ครบสักที ส่วนผมไขชุด21 มาซ้ำ แหลกหลาญ Gouf เป็นฝูง  :iconcryout:

เคยรีวิวรอบก่อนจากกันดั้ม Gashapon 7-11 ชุด1 คราวนี้ จะมารีวิวแบบไข่ ให้ครบทุกชุดเลย (ยกเว้นชุด Premuim เก่าๆ น่ะ  ใครมีอยากขายผมซื้อต่อ ฮาๆ)

:iconnosebleed:   รอแกะไขมาต่อ(ปล.ตอนนี้ยังขาดชุด 4 ชุดเดียว คงต้อรอ7.11 มาขาย มั้งเนี่ย ใครมีครบทุกตัวบอกผมได้น่ะ ฮาๆรับซื้อ ปล.อยากได้ แบบไม่แกะต่ออ่าาาา  :iconwink:)

เริ่มกันเลยละกันดูรายละเอียด ของ  NEXT 01 ก่อน ว่ามีอะไรบ้าง

ZAKU RX78 Kshtriya EX-S UNICORN   5 ตัว  ^ ^

##รูปใบและไข่แพ็คเกจปิดครับ

##แกะออกมาได้ 5 ชุดแบบนี้

##พาทข้อต่อ ได้ออกมาตามภาพด้านล่าง คือ ข้อต่อขา 1  กับ แขน 2 ใส่ตามเบ้าที่มีให้ :D

##เริ่มต่อๆ :D น่ารักดีใช่ไหมหละ 555

##วาปไปตอนต่อเสร็จเบยย

##จัดใส่ฉากเล็กสักหน่อย :D
ก็ดูสวยดีครับ

สรุป
ต่อง่ายๆ สนุกดี เล่นง่ายดี  แต่ก็ตามสภาพ ของลูกไข่ที่บางทีอัดมาในไข่ แล้วพลาสติค ส่วนปืน ดาบ เขา จะงอๆ เบี้ยวๆ  เอาจุ่มน้ำร้อม หรือ ใช้ความร้อนดัดแล้วลงน้ำเย็นทันที ก็ช่วยได้ครับ  ^ ^ ส่วนราคาขายปกติ อยู่ราวๆ  80-140 ครับ 
ขอบคุณครับสำหรับความสนใจกับการรีวิวเล็กๆของผมครับ  :iconmeow:

ขอจบรีวิวเพียงเท่านี้ครับ ชุด 2 จะตามมาไวๆนี้ ^ ^   :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2014, 06:04:28 PM โดย earthapeking »

ออฟไลน์ greent

• *
  • Like: 0
น่าเอามาแจกเด็กเนอะ มีแหละถูกๆไหมครับ

• *
ผมว่าจะเอามาแจกเด็กๆ ซื้อ โม SD ก็อป ดีกว่าครับ  ราคาโมอันนี้มันแรงกว่าโมก็อป อีก  T^T

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
ยิ่งมีเยอะๆยิ่งรู้สึกว่ามันสวยน่ารักมากครับ ผมก็เก็บ แต่อยู่ต่างจังหวัดเก็บลำบากมาก ไม่มีตู้ไข ต้องซื้อในเซเว่น แบบก็น้อย ไม่ก็ต้องหาเอาเวลาไปสะพานเหล็กหรือเฟซบุ๊ค แต่ผมว่ามันก็เป็นเสน่อย่างนึง คือแต่ละตัวนี่ต้องแล้วแต่ดวงพอสมควร ต่างจากซื้อกันพลา เงินพร้อมก็ถอยได้เลย :iconsmile:

ว่าแต่มีไนท์กันดั้มซ้ำๆมั่งมั้ยครับ หาอยู่555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2014, 05:53:23 PM โดย sazajung »

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
ในต่างจังหวัดไม่ค่อยจะมีขายเลย หายากมากผมหาได้ไม่กี่ตัวเองครับล่าสุดเพิ่งได้ซาซาบี้มา พอมาเห็นเป็นกองทัพงี้เเล้วน่าอิจฉาจริงๆ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ soranibrahim

• Like: 0
เห็นแล้วเซ็งขึ้นมาเลย 55
ไม่ใช่อะไร วันนี้ไปไขมาชุดล่าสุด ได้ Ez-8
แต่พอกลับมาดูที่บ้าน เฮ้ยยย..!! ได้ขาซ้ายมา 2 ข้าง   :iconpanic:
ขาขวาไม่มี  :iconpale: เซ็งกะ qc ลุงโคตรๆ

Gashapon ชุดนี้งานสวยน่ารักนะ ส่วนตัวชอบมากกว่าพลาโม sd ปกติซะอีก
จุดขยับโอเคเลย ไม่แพ้พลาโม เพราะบางจุดขยับที่พลาโมมี มันก็ไม่จำเป็นเลย
เอาจริงขยับไม่ค่อยได้หรอก ขยับก็ดูผิดธรรมชาติด้วยซ้ำบางจุด
หรือใครอยากเพิ่มจุดขยับจริงๆ หั่นโน่นนิดนี่หน่อยก็ได้แล้ว
ตัวเล็กดีด้วย ไม่เปลืองที่ดี ชอบ

ท่านมี gouf เหลือหรือครับสนใจขาย pm มาได้นะครับ
อยากได้ทั้งสองแบบเลย

ออฟไลน์ ekra

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
ผมเก็บเฉพาะชุดพิเศษครับ พวกSAGA 1-2-3 กับ ซามูไรครับ

ออฟไลน์ ibachay

• *
  • Like: -1
ไลน์นี้มันมี Wing Zero Custom ออกมารึยังครับ.....สนใจแต่ตัวนี้ตัวเดียว 555

• *
ผมเก็บเฉพาะชุดพิเศษครับ พวกSAGA 1-2-3 กับ ซามูไรครับ

เอามารีวิวด้วยกันไหมครับ จะได้ครบๆทุกตัวเบย พวกชุดพิเศษผมเก็บไม่ทัน :iconlove:

ไลน์นี้มันมี Wing Zero Custom ออกมารึยังครับ.....สนใจแต่ตัวนี้ตัวเดียว 555

มีครับ ชุดสิบกว่าๆ เดี่ยวรีวิวมารอหน่อยครับ ^ ^ :iconwish:

ออฟไลน์ ibachay

• *
  • Like: -1
^
^
7-11 เค้ามีขายมั๊ยอ่ะครับ.....คุ้นๆเหมือนผ่านตาแค่ชุดที่ 1 ชุดเดียวเอง

ออฟไลน์ ekra

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6

เอามารีวิวด้วยกันไหมครับ จะได้ครบๆทุกตัวเบย พวกชุดพิเศษผมเก็บไม่ทัน :iconlove:

ผมเคยรีวิวแล้วครับ ตามดูได้ในลิ้งนี้เลยครับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=32571.0

• *
^
^
7-11 เค้ามีขายมั๊ยอ่ะครับ.....คุ้นๆเหมือนผ่านตาแค่ชุดที่ 1 ชุดเดียวเอง

7.-11  ครึ่งปีจะมา สักชุดหนึ่งครับ  -*-   ของยุ่นออกถี่กว่า

• *

ผมเคยรีวิวแล้วครับ ตามดูได้ในลิ้งนี้เลยครับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=32571.0

ขอบคุณครับ