ผู้เขียน หัวข้อ: SD BB RX-0 Unicorn Gundam 03 Phenex  (อ่าน 4136 ครั้ง)

ออฟไลน์ freezingatmsphr

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
    • My Builds
SD BB RX-0 Unicorn Gundam 03 Phenex
« เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 10:48:07 AM »
มาดูอีกตัวบ้างครับ ยังอยู่กับ Alclad II เพราะติดใจสี ไม่ได้ตั้งใจจะมาลงแต่พอต่อละเออก็สวยดี เลยเอามาหน่อย
อันนี้จะลองทำแบบเร่งๆหน่อย ผมแทบไม่ได้อุดขัดเลยครับ เพราะอยากลองสีทองเต็มๆตัวดู ขนาดตัวผมยังเอามือบิดจากแผง (ไม่ดีนะครับ อาจแหกได้)  :iconpale:
บางส่วนของโมตัวนี้หล่อมามีเศษๆเกินด้วยนะ อาจจะต้องขัดนิดนึงครับ
ตัวนี้ลงแค่  Pale Gold กับ Burnt Metal ครับผม (รอบนี้ผมไม่ได้รองด้วย Gloss Black Base แต่ก็ยังออกมาสวยดี แต่จะไม่รู้สึกลึกเท่าตัว Dra-C ครับ)
ลองชมเลยครับ

แปลกใจเล็กน้อยที่มี Decal แบบ Warning มาด้วย ผมชอบมาก แปะซะ แต่ว่าจะเห็นรอยนะครับในบางมุมว่าเป็น Sticker

Hi-Res Image : กดเลย

ทำไมเหมือนรุปไม่ขึ้น ผมหาโฮสใหม่แปป

ขอบคุณครับผม :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2014, 03:51:01 PM โดย freezingatmsphr »

ออฟไลน์ puresoul

• *
  • Like: 0
Re: SD BB RX-0 Unicorn Gundam 03 Phenex
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 03:31:19 PM »
น่าาา รักกก ><

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: SD BB RX-0 Unicorn Gundam 03 Phenex
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 08:12:06 PM »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:01:38 PM »
สีทองดูสวยดีครับ  สงสัยต้องหามาลองมั่ง

ส่วน สีดำ gloss black base นี่จำเป็นเหมือนกันน่ะครับ  นี่เท่าที่ผมลองดูถ้าใช้ Alcad hi-gloss ที่มันเอานิ้วจับแล้วสีติดมาด้วยเนี่ย  ถ้าพ่นเอนาเมลดำไปก่อน สีมันจะร่อนน้อยลงหน่ะครับ ถ้าให้ดีก็ต้องใช้สีรองพื้นเขาด้วยนะครับ จะได้ครบสูตร  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ freezingatmsphr

• *
  • Like: 2
    • My Builds
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 10:33:40 PM »
สีทองดูสวยดีครับ  สงสัยต้องหามาลองมั่ง

ส่วน สีดำ gloss black base นี่จำเป็นเหมือนกันน่ะครับ  นี่เท่าที่ผมลองดูถ้าใช้ Alcad hi-gloss ที่มันเอานิ้วจับแล้วสีติดมาด้วยเนี่ย  ถ้าพ่นเอนาเมลดำไปก่อน สีมันจะร่อนน้อยลงหน่ะครับ ถ้าให้ดีก็ต้องใช้สีรองพื้นเขาด้วยนะครับ จะได้ครบสูตร  :iconlol:

คราวหน้าไม่น่าพลาดลงก่อนครับ สำหรับ GBB ^^ คุณ naroki เอามาลองเลย ผมว่าต้องชอบแน่  :iconlol:
ขอบคุณคร้าบ  :iconsmile:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 09:12:21 AM »
สีทองโทนนี้สวยเเฮะ  เพิ่มมูลค่าได้มากเลย สำหรับ SD ทำเสร็จเเล้วดูดีมาก  :iconsmile: