ผู้เขียน หัวข้อ: 1/100 hi-v ver.ka ตุต๊ะมาแล้ววว งานเสร็จแล้วจ้า  (อ่าน 3977 ครั้ง)

ออฟไลน์ kornsake

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 45
MODEL : 1/100 hi-v ver.ka
PHOTOGRAPHER & PAINT BY
THANIT KHA-NGUAN
(AC ANAHEIM PROJECT TEAM)
https://www.facebook.com/
/Thanit.khanguan.Photoart
EMAIL : KORNWERTY@HOTMAIL.COM
PHONE : 080-066-5078
Line ID : THANIT.PHOTO
COPYRIGHT@2013 ALLRIGHT

ต้วนี้ทำสีม่วงเมทาลิค กับไฮไลบางๆนะครับและติดดีคอลโลหะเช่นเดิมเลย เป็นครั้งแรกที่ลองทำไฮไลสีเมทาลิค เพราะทุกทีจะทำแบบเรียบเมทาลิคทั้งตัว แต่ครั้งนี้อยากลองไฮไลที่ปิกดู จะทำแบ่งๆ แบบที่ดีคอลให้มาก้ทำไม่เป็น สรูปเลยทำออกมาแบบนี้เเทนครับ  อธิบายไม่เก่งเท่าไร
ชมภาพดันเลยนะครับ

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: 1/100 hi-v ver.ka ตุต๊ะมาแล้ววว งานเสร็จแล้วจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 03:05:50 PM »
อุว้าวๆสวยงามแท้ สีสวยชอบม่วงแบบนี้จัง แต่โมตัวนี้ดูอ้วนจริงๆด้วย

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: 1/100 hi-v ver.ka ตุต๊ะมาแล้ววว งานเสร็จแล้วจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 05:06:25 PM »
สวยงามอลังการ ฝุ่นเกาะนิดหน่อย

ตัวจริงคงสวยมากกว่านี้ ดูภาพแค่นี้มันเหมือนไม่เต็มที่ยังไงไม่รู้อะ

โมสีเงาๆนี่จริงๆถ่ายภาพชัดๆสวยๆยากนะ(สำหรับผม)
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Nashse7en

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • ฝากตัวด้วยนะครับ มือใหม่ กริ้งๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 06:05:33 PM »
ฝีมือท่านกี่งานๆก็งดงามเสมอเลย  :iconlove:
ฝากตัวด้วยนะครับ มือใหม่ กริ้งๆ

ออฟไลน์ avichi

• Like: 94
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 06:15:47 PM »
สวย หรู decal งามมากครับ
atinatv

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 06:18:42 PM »
...ขอติหน่อยนะครับ
.
.
.
รูปพี่น่ะ มันมีน้อยเกินครับ
ช่วยถ่ายมาอัพใหม่หน่อยนะครับพี่
 :iconcryjoy:

ออฟไลน์ undertaker555

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 12:06:26 PM »
งานทำสีเนียน ไร้ที่ติเลยครับ
ตามที่เพื่อนๆข้างบนว่าเลย

แต่คู่สี คหสต. ผมว่ามันยังดูไม่เหมือนสายเมตัลลิคเต็มขั้นสักเท่าไหร่อ่ะ
สีม่วง ทองทำเป็นเททัลลิค แต่มาตัดกะสีเมนที่เป็นขาวด้านๆมันเลยดูเมนไม่เป็นโลหะสักเท่าไหร่
ถ้าเปลี่ยนสีเมนเป็นพวกสีเงิน โลหะ แว้บๆๆ น่าจะดูเป็นสายเมทัลกว่านี้ แต่อันนี้ก้อแล้วแต่ชอบนะครับ

ปล. ตัวอักษรแนะนำตัวผมว่ามันแยะไปนิดจนบางรูปไปทับบนตัวโมเลย ทำให้สูญเสียอรรถรสในการเสพโมไปหน่อยอ่ะครับ