ผู้เขียน หัวข้อ: QUBELEY ver. Leaf GREEN by thanit  (อ่าน 2968 ครั้ง)

ออฟไลน์ kornsake

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 45
QUBELEY ver. Leaf GREEN by thanit
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 03:20:12 PM »
QUBELEY ver. Leaf GREEN by thanit
ตัวนี้เป้นงานเก่ามาก 2ปีได้แล้ว เป้นงานสมัยเเรกๆครับที่เริ่มทำสีโมเดล ตัวนี้ผ่นด้วยสีกระป๋องทั้งหมดเลย ตอนนั้นยังไม่ได้เริ่มทำสีด้วยแอร์บรัช
สีเขียวอ่อน ตอนนั้นเพิ่งรู้ว่าต้องลองพื้นขาวก่อนแล้วค่อยพ่นเขียว จึงได้เขียวแบบนี้มาตัวนี้เป้นงานโมจีนค่ายMC ครับ ยอมรับว่าชอบมาก งานสวยแต่ยืนไม่ได้หงายท้อง เลยต้องอยู่บนขาตั้งแทน  แต่โดยรวมงานคมดีครับ ไม่ค่อยเจอปัญหาอะไรตอนประกอบและทำสีครับ
ชมภาพได้ตามนี้ละกันครับ

ขอบคุณที่รับชมครับ

ออฟไลน์ undertaker555

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
Re: QUBELEY ver. Leaf GREEN by thanit
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 12:36:21 PM »
ดีคอลสวยงาม สีเขียว คัสตอม แปลกตาดีเลยครับ
ปล.ชอบรูปแรกครับ ได้อารมณ์ อะนิเมะ เลย
เอฟเฟ็คงามมาก

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: QUBELEY ver. Leaf GREEN by thanit
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 08:24:12 PM »
สวยนะครับ สำหรับงานแรกๆ ผมยังไม่ได้ขนาดนี้เลย(ทุกวันนี้ก็เหมือนเดิม :iconsweat:)
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 08:35:16 PM »
กล้าทำสีแปลกแหวกแนวดีครับ แต่บางจุดสียังดูไม่เท่ากันเท่าไร น่าจะพ่นใกล้ไป แรงดันลมจากในกระป๋องมันจะทำให้สีที่ยังไม่แห้งไหลได้ครับ ลองพ่นห่างกว่านี้อีกนิดครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 08:21:23 AM »
สีสวยเด้งดีครับ ชอบคู่สี กล้าใช้จริงๆขอชมครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 07:42:11 PM »
พึ่งเคยเห็นน้องคิวสีแบบนี้ สดสวยแสบดีจริงๆครับ

ออฟไลน์ soundheaven

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 12:42:55 PM »
ชอบๆ เหมือนเต่าทอง ^^

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 01:23:32 PM »
ชอบสีคับ เเรงดี สีคู่ตรงข้ามด้วย  โมจีนตัวนี้ทำสีเสร็จเเล้ว ดูดีมีชาติตระกูลจริงๆ เยี่ยมๆ ... :iconsmile: