ผู้เขียน หัวข้อ: MG Nu ver Ka. มีใครมีปัญหา Fin Funnel ไหมครับ  (อ่าน 2805 ครั้ง)

ออฟไลน์ NhEuOi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
MG Nu ver Ka. มีใครมีปัญหา Fin Funnel ไหมครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 10:35:27 PM »
ผมเพิ่งได้ต่อ MG Nu ver Ka น่ะครับ เจอว่า Fin Funnel ตรงที่พับมันไม่มี lock อะไรเลยเหรอครับ คือมันฟรีมากอ่ะ ห้อยต่องแต่งตลอด ไม่สามารถจัดท่ายิงได้เลยครับ ทำท่าปลายให้มันขนานกันไม่ได้เลย

MG Nu ver แรกยัง lock ได้ดีมาก กางตรงได้ตรง พับท่ายิงก็ lock เสียงกริ๊กเลย เหมือนรู้สึกว่า Nu Ka ทำ Fin Funnel ได้เฟลมากจนเกินไปน่ะครับ ไม่รู้ว่ามีใครเป็นแบบผมเปล่าอ่ะ  :iconcryout:

จะแก้โดยเอากาวหยอดก็กลัวว่ามันจะฝืดจนข้อล๊อคมันหักน่ะครับ จะแก้ไงดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2014, 10:41:58 PM โดย NhEuOi »

ออฟไลน์ ganarel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
Re: MG Nu ver Ka. มีใครมีปัญหา Fin Funnel ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 11:06:07 AM »
ของผมก็เป็นเหมือนกัน ฟันเนลเอียงกะเท่เร่มาเลย แถมหลุดง่ายอีก

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: MG Nu ver Ka. มีใครมีปัญหา Fin Funnel ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 09:31:13 PM »
ของผม นิว เวอร์ คา ล็อตแรกไม่ค่อยมีปัญหานะ  ออกหลวมจริง แต่พอจัดได้

พอเป็น ไฮ นิว เวอร์ คา หลวมกว่าเดิมครับ ทั้งๆที่แผงเดียวกัน งงเหมือนกัน

เวลาล็อค ดูตรงข้อพับมันดีๆ  มันจะมีแท่งสีเทาๆอยู่อันนึง  เวลาพับทำท่าฟันเนล ตรงแท่งตรงนี้มันจะไปเสียบกับชิ้นสีขาวพอดี

ถ้าเข้าล็อคของมันจริงๆ  ก็พอล็อคอยู่นะ แต่ไม่มาก
ถ้าไม่อยากอัดกาวตรงข้อพับ  เปลี่ยนเป็นไปทากาวไปหน่อยๆตรงช่องด้านในสีขาวๆเอานิดหน่อยก็พอช่วยได้นะ แต่ส่วนตัวพอว่าถ้าทำสีไปแล้วน่าจะแน่นพอดีเป๊ะ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 10:09:20 PM »
ต้องเอาเอฟเฟคปล่อยแสงมาให้มัน "คาบ" ละมั้ง