ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามตัวเชื่อมฐาน banshee norn ครับ  (อ่าน 2055 ครั้ง)

ออฟไลน์ mel_thainin

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
สอบถามตัวเชื่อมฐาน banshee norn ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 11:03:23 PM »
ตัวเชื่อมฐานของ MG banshee norn เบอ I21 เป็นเเบบเสียบที่ก้น เเละดูจากก้นเเละตัวเชื่อมใส่ไม่ได้เลยเหมือนล๊อคไม่ตรงกัน เเล้วมันจะหลุกจากกันทุกที ตัวปล่าวยังพอไหว ติดปืนโล่หงายหลังร่วงตลอด ยังไงก็ร่วง

เป็นเพราะตัวกลไกสะโพกเเย่ เเต่ไม่ได้กาวซ่อมหรือปล่าว มีส่วนมั้ย เเละต้องเเก้ไขยังไง

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2014, 11:04:01 PM โดย mel_thainin »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: สอบถามตัวเชื่อมฐาน banshee norn ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 11:19:41 PM »
ใส่ตัวล็อคไม่เข้าหรือมันหลวมหลุดจากตัวล็อคง่ายครับ

ประเด็นหลักๆเลยคือ 1 มันหนัก 2 เขี้ยวล็อคฐานมันเริ่มสึกหรือเปล่า
ที่มันติดได้เพราะตัวล็อคฐานมันเป็นลักษณะ C บีบตรงเป้า  แต่ถ้าถอดเสียบๆบ่อยๆ (หรือแม้แต่บางทีเสียบรอบแรก หรือเสียบผิด) จนเขี้ยวมันสึก กลายเป้นตัว U มันจะไม่ล็อคครับ ทีนี้มันจะร่วงง่ายเลย
ทางแก้ ค่อยๆทากาวช้างตรงเขี้ยวมันบางๆทีละชั้นๆ จนหนพอจะกลับมาเป้นตัว C ครับ

ถ้ามีรูปก็ดีครับ  แต่ถ้าใส่ถูก  เขี้ยวล็อคของที่ติดฐานมันจะลงร่องตรงเป้าพอดีนะ ลองดูดีๆตรงหรือเปล่า (แต่ถึงตรงถ้ามันสึกก็หลวมอยู่ดี)

ไม่มีล๊อคหรือร่องตรงไหนที่จะใส่ให้มันฟิตได้เลย ติดไปก็โยกเยกไปมา ขอรูปจะๆตรงก้นที่พี่รีวิวเสียบฐานให้เป็นตัวอย่างได้ จะขอบคุณมากเลยครับ

ปัญหาคือผมกลับมาหอแล้วน่ะสิ พวกโมเดลอยู่ที่บ้านหมด ศุกร์-อาทิตย์ผมถึงจะกลับ
ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกของผมจะอัดกาวเขี้ยวเพิ่มให้มันล็อคแน่นๆตรงเขี้ยวล็อคนะ
บางตัวตัดแผ่นพลาสติกชีทแกะกาวเพิ่มให้มันหนาเลยก็มี
ถ้ารอได้เดี๊ยวเสาร์หน้าถ่ายมาให้ดูเน้อ

*Edit

มีรูปของ Phenex อ่ะครับ เคยถ่ายใว้ตอนรีวิว ผมโมเพิ่มเอา ใช่เจ้านี่จริงๆด้วยที่ผมอัดกาวเพิ่มเอากับแปะพลาสติกชีสเพิ่ม

เพิ่มเนื้อพลาสติกหน้าหลังอ่ะครับ  กันก้นกระดก
ที่เขี้ยวล็อคทากาวเพิ่ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2014, 11:50:30 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ mel_thainin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: สอบถามตัวเชื่อมฐาน banshee norn ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 11:33:34 PM »

ไม่มีล๊อคหรือร่องตรงไหนที่จะใส่ให้มันฟิตได้เลย ติดไปก็โยกเยกไปมา ขอรูปจะๆตรงก้นที่พี่รีวิวเสียบฐานให้เป็นตัวอย่างได้ จะขอบคุณมากเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2014, 11:35:02 PM โดย mel_thainin »