ผู้เขียน หัวข้อ: HG 1/144 ประกายแสงทองในความมืด ราชสีห์ทมิฬ RX-0 Unicorn 02 Banshee Exceed  (อ่าน 5579 ครั้ง)

ออฟไลน์ deary

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 16
สวัสดีเพื่อนๆ ไทยกันดั้มทุกครับนะครับ ผมติดตามเว็ปนี้มานาน แต่ก็เพิ่งจะสมัครเป็นสมาชิก เพื่อโชว์ผมงานผมมั่งนะครับ
ตัวนี้ผมภูมิใจสุดแล้วสำหรับตอนนี้ เป็นครั้งแรกที่ทำสีหุ่นทั้งตัว และโมชิ้นส่วนเพิ่ม
ขอตั้งชื่อว่า  Banshee Exceed ครับ

แบคแพคหลัง มีชื่อว่า Exceed Binder Booster

มาดูด้านหลังกันชัดๆภูมิใจนำเสนอ

พับปีกลง

ถอด แบคแพคให้ดู

Hyper Beam Magnum ผมเอาบีมแมกนั่มของเดิม มาติดรวมกับบาซูก้าของชินันจู

ติดโล่ก็เท่ดี แต่จะติดแบคแพคเสริมไม่ได้ ปีกมันจะไปชนกับโล่

สีที่ใช้เป็นสีกระป๋องทั้งหมดครับ
Tamiya TS-14 Black
Tamiya TS-38 gunmetal
MR.super clear Flat (เคลียรด้าน พ่นตามข้อต่อบางจุด)
ATM spray A300 bright silver
ATM spray G6000 gold (สีที่ใช้พ่นไซโครเฟรม)
ATM spray A400 rich gold
Bosny No.182 brass gold

แบคแพคเสริมผมซื้ออันนี้มาดัดแปลงครับ
Kotobukiya Heavy Weapon Unit MH06 Exceed Binder

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับชมครับ จากนี้ไปฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
โอ้วสวยมั่กๆครับ โดยเฉพาะเเบ็คเเพ็คนี่เข้ากับเเบนชีมากๆเลยครับเเถมสีดำเงาตัดกับสีทองทำให้งานออกมาดูหรูหรามาก เป็นงานคัสต้อมที่สมบูรณ์แบบมากๆเลยครับสวยจริงๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ deary

• *
  • Like: 16
โอ้วสวยมั่กๆครับ โดยเฉพาะเเบ็คเเพ็คนี่เข้ากับเเบนชีมากๆเลยครับเเถมสีดำเงาตัดกับสีทองทำให้งานออกมาดูหรูหรามาก เป็นงานคัสต้อมที่สมบูรณ์แบบมากๆเลยครับสวยจริงๆ :iconvsign:
ขอบคุณมากครับผม :iconjoy:

ออฟไลน์ ChickeNMasteR

• *
  • Like: 0
  • ชีวิต...ด้องดอง
สวยมากเลยครับ  :iconwish: ผมเองก็คิดจะทำแบบนี้อนู่เหมือนกัน รอของมาส่งอย่างเดียว  :iconpale:

ออฟไลน์ rirnef

• *
  • Like: 27
ชอบอาวุธมากเลยครับ ไอเดียน่าสนใจครับ 

ออฟไลน์ riderdon

• *
  • Like: 0
สวยงามมากคับ เห็นแล้วอยากจะโมเองมั่งเลย  :iconlol:
เดี๋ยวรอชมผลงานตัวต่อไปนะค๊าบ..  :iconwish:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
โมได้ท่าทางน่าสนุกดีครับ  เข้ากันมากๆ แต่ติดแล้วเหมือนกลายเป็นเฟรมอาร์มเลยเฮะ  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
โมได้เท่มากๆเลยครับ

ออฟไลน์ armbizkit

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
ทำสีสวยมากเลยครับ โมหุ่นก็เข้ากันดี ติดดีคอลเพิ่มเข้าไปแล้วยิ่งเท่เข้าไปใหญ่เลย