ผู้เขียน หัวข้อ: MG GUNDAM X ผลงานง่อยๆค่อยๆชมคับ  (อ่าน 5007 ครั้ง)

ออฟไลน์ sammabenz

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 34
MG GUNDAM X ผลงานง่อยๆค่อยๆชมคับ
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 03:55:54 PM »
ตัวนี้เป็นงานแอร์บรัชคับ

สีที่ใช้มีดังนี้นะคับ

ขาว-ขาวเลแลนด์ พ่นเทาเข้มเป็นสีพื้นละพ่นไล่ด้วยสีขาว ละพ่นขาวคลุมอีกที
ขาวเทา-ขาว+เทา
ดำ+ดำเลแลนด์
แดง-แดงกันเช่เบอร์79
สีกรมท่า-ดำ+น้ำเงิน
แผงเซทเลิ่ลไลท์-เคลียเงา+เคลียฟ้าพ่นด้านใน จิงๆจะใช้เคลียฟ้าค่อยๆพ่นก็ได้นะคับ แต่ผมกลัวสีมันไม่เสมอกันล
โครงใน-ดำ+เทา+ขาวนิดเดียว
เหลือง-เหลือง+สีส้มนิดเดียว
ปิดงานด้วยเคลียด้านครับ

น้อมรับทุกคำติชมครับ พบกันใหม่ผลงานต่อไปนะคับ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: MG GUNDAM X ผลงานง่อยๆค่อยๆชมคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 04:10:28 PM »
งานโดยรวมดูดีละครับ แต่รูปน้อยไปหน่อยนึงครับ ส่วนตัวดูแล้วไฮไลท์สีขาวจะหนักเทาไปนิดนึงครับสีเลยดูตุ่นๆ ซึ่งการทำไฮไลท์ทำเพื่อให้โมดูมีมิติ เหมือนมีแสงเงามาตกกระทบมากไปก็ดูหลอกตาครับ

Re: MG GUNDAM X ผลงานง่อยๆค่อยๆชมคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 04:14:39 PM »
งานโดยรวมดูดีละครับ แต่รูปน้อยไปหน่อยนึงครับ ส่วนตัวดูแล้วไฮไลท์สีขาวจะหนักเทาไปนิดนึงครับสีเลยดูตุ่นๆ ซึ่งการทำไฮไลท์ทำเพื่อให้โมดูมีมิติ เหมือนมีแสงเงามาตกกระทบมากไปก็ดูหลอกตาครับ

ขอบคุณที่แนะนำนะคับ เดี๋ยวคราวหน้าลองไฮไลอ่อนๆกว่านะคับ :iconsmile:

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 06:47:26 PM »
งานออกมาสวยมากครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 07:41:28 PM »
สวยมากครับๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ undertaker555

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 08:15:39 PM »
โอ้ว ตัวชอบของผมเลย งานสีเรียบเนียนสะอาดมากครับ
เสียอย่างเดียวรูปไม่ค่อยชัด ดูมืดๆเหมือนไม่ได้ใช้รีเฟล็ค ทำให้สีไม่เจิดจรัส ดีเทลเลยไม่ชัดเจนเท่าที่ควร
ถ้าถ่ายรูปดีๆผมว่าตัวนี้ต้องสวยกว่านี้แน่นอน
ส่วนเรื่องไฮไลท์ผมว่าแล้วแต่ความชอบนะ ส่วนตัวผมว่ากำลังดีเลย ดูแล้วมันขาวเหมือน กันดั้มเอ็กซ์ ในการ์ตูน
กะลังชาร์จแบตรอยิง แซทเทิลไลท์แคนนอน เลย อิอิ นี่ถ้าใส่ภาพ การอด รัน มาด้วยผมจะอินกว่านี้อีก
ปกติแล้วผมชอบทำกันดั้มแนว OVA. ดีเทลประมาณอนิเมะ แบบนี้อยู่แล้ว เห็นแบบนี้เลยถูกใจมากๆครับ เยี่ยมเลย
ขอบคุนที่ทำมาให้ชม  :iconhappy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2014, 08:18:08 PM โดย undertaker555 »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 08:45:26 PM »
สวยงามดี

ถ้าไปจัดไว้ในฉากไดโอดาม่า ที่เป็นซากเมืองโดนเผาทำลายจากอนุภาพของปืนไมโครเวฟ ผมว่าเข้ากันดีนะ เพราะส่วนสีขาวตรงหุ่นให้อารมณ์ประมาณโดนเขม่าควันไฟมาเลย

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 08:48:37 PM »
งานสวยครับ แต่รูปน้อยไปนิดครับ
ถ่ายให้ดูเยอะๆ หน่อยครับ  :iconvsign:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 08:57:52 PM »
สวยดีครับ  แต่เหมือนคนบนๆว่าอ่ะครับ  ดูไม่ค่อยสว่างไปหน่อย  ถ้าเปลี่ยนสีดำเป็นน้ำเงินเข้มอมดำน่าจะดูดีขึ้นน่ะครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 09:26:38 PM »
สวยดีครับ  แต่เหมือนคนบนๆว่าอ่ะครับ  ดูไม่ค่อยสว่างไปหน่อย  ถ้าเปลี่ยนสีดำเป็นน้ำเงินเข้มอมดำน่าจะดูดีขึ้นน่ะครับ

จริงๆสีน้ำเงินอมดำแหละคับ แต่ถ่ายรูปออกมาดำปี๋ซะงั้นคับ สงสัยต้องลองจัดแสงใหม่  :iconlol:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 11:13:06 AM »
รูปถ่ายใหม่ สวยกว่าเดิมเยอะเลยนะ 5555

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 11:25:03 AM »
รูปถ่ายใหม่ สวยกว่าเดิมเยอะเลยนะ 5555

จริงๆเป็นรูปถ่ายเก่าคับ เสร็จปุ๊บถ่ายเลย 55555555555

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 11:59:47 AM »
ไฮไลท์สวยมากครับ งามจัดๆ