ผู้เขียน หัวข้อ: ก่อนพ่น clear เงา  (อ่าน 1501 ครั้ง)

ออฟไลน์ maximo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ก่อนพ่น clear เงา
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 08:54:17 PM »
ไม่ทราบว่าต้องล้างชิ้นส่วนต่างๆด้วยซันไลน์ก่อนหรือไม่ครับ เเล้วถ้าพ่น clear ที่แผงเลยได้ไหมครับเเล้วค่อยตัดมาต่อทำวิธีนี้ได้ไหมครับว่าจะตัดเส้นด้วยการ wash ครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: ก่อนพ่น clear เงา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 09:03:57 PM »
แบบไม่พ่นสีใช่ใหมครับ  คือต่อดิบพ่นเครียร์

การล้างน้ำยาล้างจานคือเพื่อล้างคราบมันตอนต่อโมเดลน่ะครับ ตอนเราต่อ เหงือเราใหล คัตเตอร์หรือคีมมันก็มีน้ำมันอยู่ มีโอกาศไปได้ที่จะทำให้โมติดคราบน้ำมันครับ ซึ่งถ้าไม่ล้างออกหลังพ่นสีไปแล้วสีมันจะไม่เกาะ หรือร่อนง่ายครับเพราะโดนคราบพวกนี้แทรกระหว่างโมกับสี เราเลยต้องล้างออกครับ กันใว้ก่อน

ถ้าพ่นจากแผงไม่ต้องล้างน้ำยาล้างจานก็น่าจะได้ครับถ้าไม่ใช่โมจีน (โมจีนบางยี่ห้อเลยเอามือจับแล้วคราบน้ำมันติดมือก็มี) แต่จะมีปัญหาพวกรอยตัดจากแผง พวกนี้ไม่ได้พ่นเครียร์ทับมันจะเป็นเป็นด่างๆดวงๆอ่ะครับ ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่เป็นไรแต่ส่วนตัวต่อเป็นตัว ล้างน้ำ แล้วค่อยพ่นงานจะออกมาดีที่สุด 
แต่ถ้าโมอันเดอร์เกท(ซ่อนรอยตัดจากแผง) ทั้งตัวก็น่าจะพ่นลงบนแผงตรงๆได้นะครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/