ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิป(WIP)กับเขาบ้าง[อัพเพิ่มแล้วครับ 4/5/52]  (อ่าน 7472 ครั้ง)

ออฟไลน์ GundamMan

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
ตามหัวกระทู้ครับ ขอวิปบ้าง วิปครั้งแรกด้วย ฝากเนื้อฝากหนังฝากตัวและหัวใจด้วยนะครับ

รากเหง้าเดิมเลยคือMGบักชิน Force Impluse Gundam

ตัวนี้กะจะส่งเข้าร่วมกิจกรรมของบอร์ด+ลงงานประกวดด้วยครับ(ถ้าลวกเสร็จทันนะครับ)

เอาละ เห่าหอน โบร๋วๆกันมานานแล้ว เข้าฝั่งกันเลยเถอะ

วันแรก ยังทำอะไรไม่มากครับ(กลัวฝนตกตอนพ่นรองพื้น) ได้แค่อุดขัด+พ่นรองพื้น

ผมก็มีผู้ช่วยกับเขาเหมือนกันนะครับ  งานนี้เลยกระชุ่มกระชวยเป็นพิเศษ(ก็ทุกงานที่ผ่านมาแกไม่มีผู้ช่วยนี่หว่า)

อุดขัดแค่นี้ละครับ วันนี้  คงมาอัพอีกทีหลังวันที่20เลยครับ ช่วงสงกรานต์ออกตจว. กลับมาสอบกลาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2009, 10:26:43 PM โดย GundamMan »
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ scout

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
Re: ขอวิป(WIP)กับเขาบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 08:04:42 PM »
มี Delta Impulse
แล้ว Faiz Impulse  Kaixa Impulse ล่ะ

อ๊ะเหลือ Orga กับ Saiga อีก เอาไอ้ชื่อพวกนี้ไปแทนดีมะ :iconfreak:

ออฟไลน์ blackanubis

• *
  • Like: 0
  • หน้าเกรียน เอ้ย เนียนพอรึยังนะ.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 08:18:23 PM »
 :iconfreak: รอชมต่อไปครับ รอชม....ซันจัง...... :iconfreak: อ่ะไม่ใช่ :icondisapp: รอชมว่าจะโมบักชินออกมาเป็นจะได๋ครับ :iconwink:

ซันจัง ซันจัง...... :iconfreak:
โดโรโระ เอกซ์เซีย :icondisapp:

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 11:16:59 PM »
รอชมครับพี่เอก

ผมละไม่มีงาน

เงินไม่มีงานไม่มา

:iconcry: :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 11:27:13 PM »
เอก ผู้ช่วยนี้ฟิกม่าหรือป่าวอ่ะ

หรืออะไรไปถอยมาจากไหน บอกหน่อยเเน้
Sail To The New World

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 12:49:27 AM »
เข้ามาดูนึกว่าจะทำเรือลำใหม่..555+ :iconnasty: :iconnasty:
โอเคติดตามนะครับๆๆๆ :iconlol: :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ scout

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 01:55:29 AM »
สักวันจะต่อเรือประชดนักเดินเรือทั้งหลาย :iconfreak:

ว่าแต่เรื่องสีเท้าที่ถามน่ะ พี่ว่าเอาสีแดงก็แนวดีนะ ผู้ดีteenแดงไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2009, 01:56:10 AM โดย scout »

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 03:12:21 AM »
โอ้วว น้องอิมมมมาแล้วว รอชมนะคร้าบ

ชาวทะเลท่านอื่นคร้าบ เอาโมมาลง WIP ฉลองสงกรานต์กันมั่งเร้วววว ทำกันหลายๆคน คงสนุกแน่ๆเลย

:iconhappy: :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ earthsphere

• *
  • Like: 9
  • -Inactive-
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 03:14:44 AM »
X Impulse
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 08:45:09 PM »
Ignited ครับเพราะมันเป็น OP1 Seed destiny

• กัน-โอตะ
  • *
Re: ขอวิป(WIP)กับเขาบ้าง[อัพเพิ่ม หลังสอบแล้วครับ]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 07:46:43 PM »
มาอัพเพิ่มละครับ

เริ่มจาก แพคหลังของDX ต้นแบบมันเป็นแบบนี้ ซึ่งลองเทียบกับตอนเสียบหลังอิมพัลส์แล้ว ตำแหน่งของปืนมันอยู่สูงไป

ก็เลยเจาะรู้มัน เพื่อปรับระดับให้ต่ำลงครับ

ที่เจาะคือรู้ที่อยู่บนสุดนะครับ เจาะทั้ง2ข้างเลย

เสียบปุ๊บ เข้าล๊อคแน่นเลย  ไม่มีปัญหาครับ  :iconwink:

ตัดพลาสติกชีตมาต่อเติมความยาวซะหน่อยครับ

ปั้นอุดรอย เพิ่มความนูนซะหน่อย

ขออัพเดทเท่านี้ครับ เพิ่งสอบเสร็จวันนี้เอง เลยได้ทำนิดๆหน่อยๆ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
ส่วนแซทเทิลไลท์ที่เป็นแผงอะ เคยเห็นบางคนเขาเอา สติ๊กเกอร์ฟรอยเงามาแปะแทนเหมือนกันนะ กลายเป็นกระจกไปเลย
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

• กัน-โอตะ
  • *
ขออนุญาต อัพเพิ่มแบบลวกๆนะครับ   ตอนนี้ตัวหุ่นทำสีเสร็จแล้วครับ เหลือทำสะแพคหลัง+ติดดาบเพิ่ม

ส่วนแผงหลังนี่ รองพื้นสีเทา ถมดำแล้วรอพ่นสีขาวทับอีกทีครับ

ส่วนCore Splendor ก็จับมันเปลี่ยนสี(แบบลวกๆ)ซะ

ขอบอกว่า งานนี้ใช้สีคุ้มจริงๆ  สีดำใช้สีดำเบอร์2  สีเทาก็.....เทารองพื้นเลยครับ มันเนียนดี  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2009, 10:31:32 PM โดย GundamMan »

ออฟไลน์ blackanubis

• *
  • หน้าเกรียน เอ้ย เนียนพอรึยังนะ.....
Re: ขอวิป(WIP)กับเขาบ้าง[อัพเพิ่มแล้วครับ 4/5/52]
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 10:01:40 PM »
 :iconsmile: เพิ่งเคยสังเกตว่าขาอิมพัลเรียวขนาดนี้นะครับเนี่ย รอดูต่อไปครับ :iconfreak:
โดโรโระ เอกซ์เซีย :icondisapp:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: ขอวิป(WIP)กับเขาบ้าง[อัพเพิ่มแล้วครับ 4/5/52]
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 06:22:22 PM »
ถ้าจะให้ดีช่วยย่อรูปแล้วแปะเป็นรูปใหญ่เลยดีกว่าครับ ลุงแก่แล้วมองรูปเล็กไม่เห็นจะจิ้มรูปใหญก็อืดครับ :icondizzy:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:39:06 AM »
:iconsmile: เพิ่งเคยสังเกตว่าขาอิมพัลเรียวขนาดนี้นะครับเนี่ย รอดูต่อไปครับ :iconfreak:

ลองไปดูขา Seed 1/100 ดูสิครับ

:iconfreak:

ออฟไลน์ boanh

• *
  • EverythingTinkerbell
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 11:38:56 AM »
ยังรอติดตามผลงานอยู่นะค่ะ  :iconvsign:

ออฟไลน์ adc

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 12:30:17 PM »
ย่อรูให้เหลือกว้าง 600 กำลังดีครับ แปะลงมาตรงๆ ได้เลย