ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอุดขัดรอยประกบต้นขา HGUC ZSSZคับ  (อ่าน 2269 ครั้ง)

ออฟไลน์ sammabenz

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 34
คือผมอยากอุดขัดต้นขาตามในรูปคับ แต่ผมนึกไม่ออกว่าจะทำไงดี รบกวนทุกท่านด้วยคับ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: สอบถามเรื่องอุดขัดรอยประกบต้นขา HGUC ZSSZคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 11:53:05 AM »
ปกติชิ้นส่วนด้านใน ถ้าไม่สามารถหั่นแยกชิ้นออกมาทำสีได้ ผมจะทำประกบแล้วขัดรอยเหลื่อมก่อน แล้วทำสีให้หมดทุกชิ้น เสร็จแล้วค่อยติดกาวประกบชิ้นนอก ขัด รองพื้น แล้วพ่นสีจริงทับอีกที่
หรือจะทำสีแค่ชิ้นด้านในก่อนแล้วค่อยติดกาวอุดขัดชิ้นนอกแล้ว ติดเทปบังพ่นชิ้นด้านในเอาก็ได้

ที่ผมชอบใช้วิธีแรกเพราะจะบังพ่นง่ายกว่าในกรณีที่รอยประกบติดกาวอยู่ห่างจากชิ้นที่อยู่ด้านใน ซึ่งไม่ต้องติดเทปบังให้ชิดกับชิ้นส่วนด้านในก็ได้แค่บังไม่ให้ละอองสีไปโดนก็พอ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: สอบถามเรื่องอุดขัดรอยประกบต้นขา HGUC ZSSZคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 03:32:18 PM »
อีกเสียงนะครับ พ่นมิซซายด้านในแล้วค่อยประกอบอุดขัดน่องเอาง่ายกว่าครับ

ปล อย่าลืมขัดส่วนขูดกันของมิซซายแฮทด้วยนะครับ หลังพ่นสีไปสีจะหนา เวลาปิดเปิดมิซซายสีอาจถลอกได้ เลวร้ายสุดอาจแน่นเกินจนเปิดไม่ได้เลย

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/