ผู้เขียน หัวข้อ: [MG] Hi-nu Gundam ver.ka  (อ่าน 4676 ครั้ง)

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
[MG] Hi-nu Gundam ver.ka
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 05:40:36 PM »
สวัสดีครับ Hi-Nu ver.ka ออกมา ก็ถูกใจผมเป็นอย่างมากครับ โดยส่วนตัวชอบ Hi-Nu อยุ่แล้ว ถึงแม้ดีเทลตะดรอปลง แต่ผมว่าก็ดุไม่รกเกินไป

ก็รวมๆแล้วโอเคครับ แต่เสียดายไม่มีปัญญาซื้อ HWS มันเหมือนไม่สุดจริงๆนั่นละครับ  :icondisapp:

สีที่ใช้
ขาว White ของไกอา
ม่วง  อยากให้เป็นสีน้ำเงินหน่อยๆ เลยผสม โคบอลบลู กับ Red ให้สีน้ำเงินนำ
โครงใน  ผสม ดำ กับขาว อัตตราส่วนกะๆเอาครับ
เหลือง   เหลือง+ส้ม

ปิดงานด้วย ด้าน จบงาน

ขอบคุณที่รับชมครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ Fluzzy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
Re: [MG] Hi-nu Gundam ver.ka
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 07:29:57 PM »
แนวสีน้ำเงินๆก็สวยดีครับ ต้องจัด HWS ครับมันจะได้อลังๆอีกนิด  :iconvsign:

ออฟไลน์ undertaker555

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 11:17:48 AM »
งานสวย สะอาด เนียนเลย
ว่าแต่ตัวนี้ ดีเทล แทบไม่มีไรจริงๆด้วย นี่ถ้าไม่ติดดีคอลคงโล่งน่าดู
ร่องลายต่างๆนี่เทียบไม่ได้เลยกะ นิว เวอร์ คา  :iconshy2:

ออฟไลน์ dangersun

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 09:18:33 PM »
ผมว่าเดิมๆนี้โอเคเลยนะครับ ติด HWS  เข้าไปแล้วดูมันไม่ใช่ hi nu นะ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 12:08:34 PM »
งานสวยสะอาดดีครับ ส่วนตัวผมชอบไฮไลท์อ่อนๆแบบนี้แหละครับ

ออฟไลน์ delpingero

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 03:34:18 PM »
งานสวย เนียน สะอาดตาดีจังครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 05:52:56 PM »
งานสวยได้มาตราฐานข้างกล่องเลย บางรูปไม่ค่อยชัด พ่นไฮไลอ่อนๆรึเปล่าหว่า

ถ้าใช่ก็สวยมัก ๆ........ :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 05:59:30 PM »
@San

ใช่ครับ ไฮไลทอ่อนๆครับ ที่ถ่ายรุปไม่ชัด เพราะไม่มีกล้องดีๆถ่ายครับ ใช่ไอแพดถ่ายสดๆ :iconcry:
เดียวว่างๆจะลองไปถ่ายซ่อมดูครับ

ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 06:32:02 PM »
สวยดีครับ งานเนียนดูเรียบร้อยดี

ส่วนเจ้า HWS นี่ ให้พูดตรงๆในใจลึกๆคนที่ซื้อไปนี่(นอกประเทศญี่ปุ่น)นึกเจ็บแค้นลึกๆในใจกันทุกคนแหล่ะครับ ไม่มากก็น้อยแหล่ะ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Blues29

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 11:12:17 PM »
อันนี้พ่นขาวแล้วค่อยไฮไลท์ทีหลังใช่มั้ยครับ หรือพ่นพื้นดำแล้วค่อยพ่นขาว

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 12:53:47 AM »
^^^^^^^^^

พ่นรองพื้นเทาแล้วพ่นไล่เลยครับ แล้ว over สเปรย์ เก็บ