ผู้เขียน หัวข้อ: SD Sazabi Ver.Kak  (อ่าน 3129 ครั้ง)

ออฟไลน์ poon1199

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
SD Sazabi Ver.Kak
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 05:10:03 PM »
เอาจริงๆตัวนี่้ไม่ค่อยอยากถ่ายออกมาโชว์เลยเพราะเลอะมาก เนื่องจากลองเดินลาย และทำไฮไลท์ ดู ออกมาก็ไม่เป็นไฮไลท์ครับออกแนวไฮเลอะ เนื่องจากมีปัญหากับรองพื้นกระป๋องมาก ลอกหลุดง่ายมากเวลาบังพ่น หรืออาจเพราะผมทำความสะอาดตัวโมไม่ดีก็เป็นได้ :iconcry: :iconcry:

เริ่มจากตอนรองพื้นก่อน

ตอนเสร็จแล้วออกมาแนวเลอะๆแบบนี้ละ

ตอนแรกทำไฮไลน์ส่วนหัวด้วยสีพ่นแอร์บรัช แต่พอพ่นเคลือบไฮไลท์หายไปเลย  :iconpanic:

ต่อมาเลยลองวิธีใช้ผงไส้ดินสอ ตอนแรกๆก็เหมือนจะดูดีครับ แต่พอพ่นเคลือบ มันไหลเลอะ ไปหมดเลย :iconangry: :iconangry:

บีมเซเบอร์ คู่
<<<ลืมทำสีด้าม :iconfreak:

พ่นเคลือบรอบแรกใช้แอร์บรัชพ่น มันไม่เรียบ เลยเอาแบบกระป๋องพ่นทับก็ยังไม่เรียบเหมือนเดิมครับ ไม่รู้ทำไงดี
<<Action!!ได้เล็กน้อย

จบแล้วครับฝากงานเลอะๆ ไว้ซักตัวนะครับ ผมจะพยายามทำให้ดีขึ้นในโมตัวต่อๆไปครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ keunser

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 10
Re: SD Sazabi Ver.Kak
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 02:08:56 AM »
ลองพ่นเคลียด้านทับอีกรอบครับอาจจะสวยขึ้นมาโดยไม่มีสาเหตุ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: SD Sazabi Ver.Kak
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 06:09:18 AM »
เป็นกำลังใจไห้นะครับ
atinatv