ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ เคลียร์ leyland แบบด้านหน่อยครับ  (อ่าน 11561 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaruphol

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถาม เคลียร์ leyland แบบด้าน  :iconvsign:

1. หาซื้อได้จากที่ไหนครับ เหมือนกันกับ topcat หรือเปล่า ราคาเท่าไร   :icongift:
2. ถ้าใช้ เคลียร์ leyland แบบด้าน พ่นใส่กันพลาเราสามารถพ่นแบบไหน  > ต่อดิบ หรือ ติดสติกเกอร์และตัดเส้นไปแล้ว 
3. เคลียร์ leyland กับ topcat แบบด้าน ต่างกันยังไง (ไม่ใช้เรื่องราคา) ถามคุณสมบัติ
3. วิธีการเก็บรักษา ยังไง leyland ยังไง ใช้ต่อ

ขอบคุณที่สละเวลามาตอบคำผม พึงหัดเคลียร์ แต่อยากประหยัดตัง TT กันพลาก็หมดตัวแล้ว   :iconcryout: :iconcryout: :iconcryout:

ออฟไลน์ torabytes

• *
  • Like: 10
Re: สอบถามผู้รู้ เคลียร์ leyland แบบด้านหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 07:37:33 PM »
1. ผมสั่งเว็บนี้ครับ http://www.somjaisai4.com/viewsomjai.php?gid=01732&dtype2=%CA%D5%BE%E8%B9%E0%CD%B9%A1%BB%C3%D0%CA%A7%A4%EC เคยสั่งทีละ 2 กระป๋อง (เคลียร์ด้าน กับ สเปรย์ล้างสี) ค่าส่งไม่แพงมาก แต่ห่อกระดาษมาให้ เพราะที่จังหวัดผมหาซื้อเคลียร์ลีแลนด์ด้านนี่ยากมาก
2.ของผมพ่นตอนปิดงานครับ
3.เคลียร์ด้านของลีแลนด์พ่นทิ้งไว้นาน ๆ ของผมมันเป็นสีเหลืองไปแล้วล่ะครับ  :icondisapp:
4.เหมือนสีกระป๋องทั่วไป หลังใช้เสร็จคว่ำกระป๋องแล้วฉีดให้ลมออก กันหัวฉีดตันครับ
Ice is nice.

• *
Re: สอบถามผู้รู้ เคลียร์ leyland แบบด้านหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 08:14:43 PM »
พ่นหลังปิดงานนี้ หมายถึง ติดสติกเกอร์+ตัดเส้นแล้วหรอ

ที่บอกว่าเหลือง นี้ ถ้าใช้ topcat จะไม่เหลือง หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ torabytes

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 09:18:26 PM »
พ่นหลังปิดงานนี้ หมายถึง ติดสติกเกอร์+ตัดเส้นแล้วหรอ

ที่บอกว่าเหลือง นี้ ถ้าใช้ topcat จะไม่เหลือง หรือเปล่าครับ

ใช่แล้วครับ หลังจากตัดเส้นทำสีแล้ว ส่วน Top Cat (เอ๊ะ หรือท๊อปโคช) ผมไม่เคยใช้ครับ เพราะผมก็งบน้อยเหมือนกัน  :iconcry:
Ice is nice.

ออฟไลน์ Zonda

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 02:11:39 AM »
เคลียร์ด้านของเลย์แลนด์มันจะละลายเส้นที่เราตัดด้วยกันดั้มมาร์คเกอร์นะครับ ตอนพ่นระวังนิดนึง ส่วนของ Top coat มันเป็นสูตรน้ำจะไม่ละลายมาร์คเกอร์ แต่ก็อย่างว่าครับมันแพงกว่ากันหลายตังค์อยู่  เรื่องการหาซื้อเคลียร์เลย์แลนด์นี่ตามร้านขายอุปกรณ์ก่อสร้างที่เค้าขายสีกระป๋องได้เลยครับ แต่ก็แล้วแต่ว่าร้านเค้าสั่งยี่ห้อไหนมาลง ส่วนของท้อปโค้ทก็ที่แผนกของเล่นที่เซ็นทรัลมีครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 05:27:30 PM »
Top coat  มีโอกาส เหลือง ไหม เหมือนกับ leyland

ถามระยะเวลาหน่อย (ถ้าเหลือง) ใครรู้ :icondizzy: