ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกเถื่อนเตือนไม่ฟัง RX-105 Xi Gundam  (อ่าน 4894 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
ลูกเถื่อนเตือนไม่ฟัง RX-105 Xi Gundam
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 06:29:35 PM »
งานชิ้นที่ 2 หลังจากเริ่มใช้แอร์บรัชครับ เริ่มฝึกทำไฮไลท์(เละ) เชิญติชมได้ครับ
สีกันเซ่ทั้งหมดผสมขาวเพราะอยากได้สีสดๆแต่อัตราส่วนไม่ได้จำเพราะผสมตามความอยาก
ฟ้า cobolt blue + white ไฮไลท์ด้วย cobolt blue + red
แดง Italian red + white ไฮไลท์ด้วย Italian red + German grey
ขาว navy blue ไฮไลท์ด้วย white
เหลือง yellow + white
โครงใน german grey
เซนเซอร์ emerald green (จริงๆจะใช้ฟลูออเรสเซนท์แต่อันนี้มันเหลือเลยเอามาใช้ก่อน 55+)

รูปแรกใส่ไฟในโฟโต้ชอปนะครับ

แอคชั่น(แม้จะขยับไม่ค่อยได้นัก)

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
Re: ลูกเถื่อนเตือนไม่ฟัง RX-105 Xi Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 11:48:25 AM »
เริ่มใช้แอร์บรัชใหม่ๆแต่ฝีมือดีมากเลยครับ ไฮไลท์เข้มๆดูเท่จริงๆ

ออฟไลน์ armbizkit

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
Re: ลูกเถื่อนเตือนไม่ฟัง RX-105 Xi Gundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 12:09:18 PM »
ดูเข้มดุดันมากเลยครับ สวยมากๆเลย

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 02:35:31 PM »
งานทำสีออกมาสวยใช้ได้ละครับ แต่ยังเหลือเรื่องการขัดเก็บงานอีกนิดหน่อย บางจุดยังเห็นรอยตัดที่กินเนื้อโมเข้าไปอยู่ลองตัดให้ห่างอีกหน่อยแล้วใช้Art knifeเฉือนเก็บดูครับ

ป.ล. เอาแปรงขัดพื้นด้วยนะครับตะไคร่เขียวเชียว :iconlol:  หรือไม่ก็ซื้อกระดาษโปสเตอร์สีดำมาซักแผ่นครับ Background นี่ก็มีส่วนมากในการถ่ายรูปนะครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 03:08:26 PM »
สวยครับ สีฟ้าดูสีสด สว่าง แต่ให้ความรู้สึกไม่ขัดกับสีขาวที่พ่นให้มีแสงและเงา

ปล.ชื่อกระทู้ อ่านทีแรกงงๆ "ลูกเถื่อน" ดันไปคิดว่า "เอ๋  :icondisapp:  Hathaway Noa มันเป็นลูกของ  Bright Noa and Mirai Yashima ไหงกลายเป็นลูกนอกสมรส หรือลูกเลี้ยงไปล่ะ Bright Noa ไปแอบไข่ไว้กับคนอื่นก่อนแต่งกับมิไรเหรอฟ่ะ" แต่พอคิดอีกทีน่าจะหมายถึง การที่ทรยศพ่อไปก่อกบฏ ทั้งๆ ที่พ่อเป็นผู้บัญชาการทหารฝ่ายพันธมิตรโลก ดันเผลอไปคิดไร้สาระซะได้ :iconpanic:

ตบหมดไม่เลือกปฏิบัติ จะนิวไทป์หัวหยิก หรือลูกชายจอมเกรียน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2014, 03:20:50 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 07:21:31 PM »
รวมๆสวยดีครับ  แต่ส่วนตัวรู้สึกว่ามืดไปหน่อย  ไม่แน่ใจตอนถ่ายแสงน้อยไปหรือเปล่า

ส่วนตาฮาซาเวย์ เข้าใจเขาหน่อย หลัง CCA โดนผีเควสจองเวรไม่เลิก เป็นใครก็ทนไม่ใหวเกรียนแตกล่ะครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 07:44:25 PM »
งานทำสีออกมาสวยใช้ได้ละครับ แต่ยังเหลือเรื่องการขัดเก็บงานอีกนิดหน่อย บางจุดยังเห็นรอยตัดที่กินเนื้อโมเข้าไปอยู่ลองตัดให้ห่างอีกหน่อยแล้วใช้Art knifeเฉือนเก็บดูครับ

ป.ล. เอาแปรงขัดพื้นด้วยนะครับตะไคร่เขียวเชียว :iconlol:  หรือไม่ก็ซื้อกระดาษโปสเตอร์สีดำมาซักแผ่นครับ Background นี่ก็มีส่วนมากในการถ่ายรูปนะครับ

อุดขัดไปน้อยมากครับยอมรับเลยเพราะรีบอยากพ่นมากไปหน่อยไม่ได้ตรวจงานเลย แต่ฉากหลังนี่ผมจงใจนะอยากให้ดูออกโรงงานๆถึงขึ้นรอจนใกล้ๆมืดค่อยถ่ายเลย 55+

สวยครับ สีฟ้าดูสีสด สว่าง แต่ให้ความรู้สึกไม่ขัดกับสีขาวที่พ่นให้มีแสงและเงา

ปล.ชื่อกระทู้ อ่านทีแรกงงๆ "ลูกเถื่อน" ดันไปคิดว่า "เอ๋  :icondisapp:  Hathaway Noa มันเป็นลูกของ  Bright Noa and Mirai Yashima ไหงกลายเป็นลูกนอกสมรส หรือลูกเลี้ยงไปล่ะ Bright Noa ไปแอบไข่ไว้กับคนอื่นก่อนแต่งกับมิไรเหรอฟ่ะ" แต่พอคิดอีกทีน่าจะหมายถึง การที่ทรยศพ่อไปก่อกบฏ ทั้งๆ ที่พ่อเป็นผู้บัญชาการทหารฝ่ายพันธมิตรโลก ดันเผลอไปคิดไร้สาระซะได้ :iconpanic:

ตบหมดไม่เลือกปฏิบัติ จะนิวไทป์หัวหยิก หรือลูกชายจอมเกรียน

บางทีก็คิดไกลไปนะครับ
ปล.เหมือนบานาจจะเป็นพระเอกคนเดียวที่รอดจากเพลงหมัดและฝ่ามือปลุกพลังนะครับ

รวมๆสวยดีครับ  แต่ส่วนตัวรู้สึกว่ามืดไปหน่อย  ไม่แน่ใจตอนถ่ายแสงน้อยไปหรือเปล่า

ส่วนตาฮาซาเวย์ เข้าใจเขาหน่อย หลัง CCA โดนผีเควสจองเวรไม่เลิก เป็นใครก็ทนไม่ใหวเกรียนแตกล่ะครับ

ถ่ายตอนเกือบมืดแล้วแหละครับ ไม่ได้จัดแสงด้วยมันเลยสว่างแค่ท่อนบนๆ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 09:05:35 AM »
สวยครับ ไล่ไฮไลท์ทั้งตัวเลย

:iconwish: :iconwish: :iconwish: