ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] หน่วยรบกระโหลกใขว้ XM-X1 Crossbone Gundam X1 [HGUC]  (อ่าน 23277 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ] หน่วยรบกระโหลกใขว้ XM-X1 Crossbone Gundam X1 [HGUC]
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 10:11:43 PM »
หลังจากลองถอย HG F91 มาทั้งๆที่เก็บแต่ MG พบว่ามันเล็กเกิ๊นนน ไม่พอดีมือเลยแถมไม่มีเพื่อนไซส์ใกล้ๆกันด้วยเพราะของวิคตอรี่นี่ขอรอแดชกับแอทเซาท์บัสเตอร์ดีกว่า คงต้องถอยครอสโบนมายืนเป็นเพื่อนก่อน ว่าแต่สครีววิปหายไปไหนอย่าบอกนะว่ารออกกล่องหน้า

ปล.ชิ้นสีขาวสดใสเหล่านั้นน่ากลัวมาก เล็กขนาดนี้พู่กันเถอะอย่ากั้นพ่นเลย - -*

ออฟไลน์ athidswu

• Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ] หน่วยรบกระโหลกใขว้ XM-X1 Crossbone Gundam X1 [HGUC]
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 12:03:21 AM »
ช่วงนี้รู้สึก รีวิวละเอียดภาพประกอบเยอะและใหญ่มากกว่าปกติ เปลี่ยนกล้องใหม่รึป่าวครับ :iconlol:

ขอบคุณครับสำหรับรีวิว

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 06:08:14 PM »
เอ่อโทษทีครับไม่ทราบว่า ฐานใสที่ตั้ง  นี่ของยี่ห้อไรหรอครับ  ราคาประมาณเท่าไรเอ่ย

http://www.amiami.com/top/detail/detail?gcode=TOY-IPN-7126&page=top%2Fsearch%2Flist%3Fs_keywords%3Dtamashi+stage%24pagemax%3D40%24getcnt%3D0%24pagecnt%3D1

ลองถามร้านของเล่นพวก ทามาชี่ ไรเดอร์ดู ราคา6-7 ร้อยมั๊ง ให้มา 3 อัน 

ช่วงนี้รู้สึก รีวิวละเอียดภาพประกอบเยอะและใหญ่มากกว่าปกติ เปลี่ยนกล้องใหม่รึป่าวครับ :iconlol:

ขอบคุณครับสำหรับรีวิว

เปล่าครับ ธรรมดาผมใช้คอมที่บ้านตัดรูป  จอมันเล็ก  ถ้าขนมาตัดรูปที่หอจะดูใหญ่ขึ้น เพราะจอมันใหญ่กว่า  เวลาย่อรูปเลยใหญ่ตามกะไม่ถูก
ถ้าโพส ศุกร์ - เสาร์ ผมใช้คอมที่บ้านทำ  ถ้าโพสเสาร์ดึกๆ นั่นล่ะใช้คอมที่หอทำ

ว่าแต่สครีววิปหายไปไหน

น่าจะมาในกล่อง ครอสโบนกันดั้ม ไค มั้งครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ eva-01

• Verified User
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 09:32:15 PM »
อยากได้ชุดเสื้อกั๊กกับโบว์ของริกะ มาสลับกับท่อนล่างฮารุฮิให้เรย์ใส่อ่ะ 555

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 12:18:40 PM »
หลังๆก็เริ่มตามเก็บ HGUC หลายๆตัวอยู่เหมือนกัน เพราะทำดีขึ้นมาก  :iconhappy:
เป็น HGUC ที่ตัวเล็กจริงๆกับสองภาคนี้ F91 กะ Crossbone (ก็ภาคต่อๆกันหนิ แถมใช้หุ่นบางตัวร่วมกัน/รุ่นใกล้ๆกันด้วยแหละ)  :iconshy2:
ตอนที่ต่อ MG X1 และ X2 ก็ยังมีข้อบกพร่องที่ยังคงเดิม หลุด หลวม ถืออาวุธไม่ค่อยอยู่ ยิ่งเห็น Full Cloth นี่เดาไม่ยากเลยปืนหนักออกปานนั้น
ชิ้นกระดูกไขว้ตรงหน้าผาก MG นี่....ตัวแรกหักคามือเลย  :iconshy: เล็กจัด ปลายของ Saber ก็เช่นกันบางมาก
ผมเดาว่าตัวนี้ น่าจะสูงกว่า 1/100 R-44 Guntank ของภาค F91 เองแค่นิดหน่อยแน่ๆ
นี่ก็เพิ่งตามสอย MG F91 Harrison ตัวสีน้ำเงินได้ แต่กว่าจะหากันเจอ.... :iconwish:
.....
ปล.หลังๆตัวฐาน TRIDENT แบบใสที่คุณนาโรแนะนำผมมา เวปนอกเหมือนจะปิดไลน์ไปไม่ต่อช่วงอ่ะ แปลก...มันก็เวิร์คอยู่นะ ผมยังว่าจะหล่อ Resin เพิ่มให้วางได้มากกว่าสามชิ้นอยู่เลยครับ  :iconshy2: