ผู้เขียน หัวข้อ: Review Candy toy Mobile Suit Gundam Assault Kingdom vol.1  (อ่าน 5179 ครั้ง)

ออฟไลน์ ekra

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
Review Candy toy Mobile Suit Gundam Assault Kingdom vol.1
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 10:11:47 PM »
จากที่ลุงบันเปิดให้จอง ASSAULT KINGDOM ตัวพิเศษ (และจองไปเรียบร้อยแล้วครับ :icondisapp:)

http://www.bandai.co.jp/candy/gundam/assaultKingdom/nz/special.html

และก็ไปหาข้อมูลของ แคนดี้ทอยชุดนี้มาครับ ชุดASSAULT KINGDOM นี้จะเน้นจุดขยับครับ และลูกเล่นที่ฐานสามรถรวมกันเป็นรูปแบบต่างๆได้ตามชุดที่ออก ความสูงอยู่ที่ประมาณ 7.5-9 cm. ครับ นะตอนนี้มีออกมาแล้วทั้ง หมด 6 ชุด ชุดละ 4แบบ+ตัวพิเศษที่ต่องสั่งจอง อีก5 ตัว และ ตัวที่แถมกับหนังสือ อีก 1ตัว  :iconsweat:
อ้อส่วนเดือนนี้ชุดที่ 7จะออกครับ http://www.bandai.co.jp/candy/gundam/assaultKingdom/07/

จากนั้นจึงฝากเพื่อนช่วยตามหามาให้ครับแล้วก็ได้มาบางชุดพอหาได้แต่บางชุดฝากเพื่อนบิดมาจากต่างประเทศครับ

ที่จะมารีวิววันนี้คือชุดที่ 1 ครับ มีทั้งหมด 4 แบบ 1.RX-78 Gundam 2.RX-0 Unicorn Gundam (Unicron Mode) 3.MSN-06S Sinanju 4.GAT-X105 Aile Strike Gundam.
หน้ากล่องครับ

ด้านข้างจะบอกความสุงของแต่ละตัวครับ

ด้านบนกล่องครับ

ด้านหลังกล่อง จะบอกว่าถ้ารวมครบชุดที่ 1 เอาStand มารวมเป็นฐานของยูนิคอนได้ครับ

ด้านข้างจะบอกเป็นข้อมูลของผลิตภัณฑ์

กล่องแรก 1.RX-78 Gundam

ของที่ให้มา มี ปืน 1อัน โล่ 1อัน มือถืออาวุธ 1 คู่ มือแบ 1 คู่ และชิ้นส่วนแสตน

จุดขยับ ส่วนคอ,ส่วนลำตัว,ส่วนไหล่ เป็นบอลจ้อยครับ มีจุดหมุนตรงต้นแขนและต้นขา ส่วนจุดขยับตรงเท้าเป็นแท่งพลาสติกรูปตัวแอลปลายเป็นบอลจ้อย 

ผมทำสีเพิ่มนิดหน่อยครับ

กล่องที่สอง 2.RX-0 Unicorn Gundam (Unicron Mode)

ของที่ให้มา มี ปืน 1อัน โล่ 1อัน ปืนเกตลิ่งติดกับโล่ 1 อัน  มือถืออาวุธ 1 คู่ มือแบ 1 คู่  และชิ้นส่วนแสตน

ตัวนี้ได้มาเขางอตั้งแต่อยู่ในกล่อง เพราะส่วนหัวเป็นยาง

ตัวปืนมีรูนำไปเสียบด้านหลังแขนได้ครับ

กล่องที่สาม 3.MSN-06S Sinanju

ของที่ให้มา มี ปืน 1อัน โล่ 1อัน  มือถืออาวุธ 1 คู่ มือแบ 1 คู่  และชิ้นส่วนแสตน แบคแพคถอดได้

ตัวนี้ถ้ายืนแบบไม่มีแสตนต้องจัดท่ายืนดีๆเพราะหนักหลังครับ

ตัวนี้ผมเติมสีไปเยอะเหมือนกันครับ

กล่องสุดท้ายของชุดนี้ครับ 4.GAT-X105 Aile Strike Gundam.

ของที่ให้มา มี ปืน 1อัน โล่ 1อัน  มือถืออาวุธ 1 คู่ มือแบ 1 คู่  และชิ้นส่วนแสตน แบคแพคถอดได้

ตัวนี้เปิดกล่องออกมา เขางอ :iconsoul:

ทำสีไปบางส่วนครับ

รวมทั้ง 4ตัวครับ

ชิ้นส่วนแสตนนำมารวมกันเป็นฐานของยูนิคอนได้ครับ

รีวิวแถมครับ ตัวพิเศษ แถมมากับหนังสือกันดั้มเอซ ครับ RX-0(N) Unicorn Gundam 02 Banshee Norn (Unicorn Mode)

ของที่ให้มา มี ปืน 1อัน โล่ 1อัน  มือถืออาวุธ 1 คู่ มือแบ 1 คู่

เปรียบเทียบกับขนาด 1/144 ครับ

เอามาเล่นได้หลากหลายครับ

ชิ้นส่วนที่เป็นยางมี ส่วนหัว -ต้นแขน -ต้นขา -ลำตัว-มือ และกระโปงบางส่วน ส่วนที่เหลือเป็นพลาสติก ABS ครับ
ในไทยที่ยังพอมีขายน่าจะชุดที่ 5 กับ ชุดที่ 6 ครับ BIGONE นำเข้ามาขายครับ ราคากล่องอยู่ที่ 400 เยน แต่ราคาในไทยโดย BIGONE คงไม่ต้องบอกนะครับ :iconcry:

ข้อดี-มีจุดขยับเยอะตัวเล็ก เอามาเล่นได้หลากหลาย
ข้อเสีย-ลงสีไม่ครบอาจเพราะตัวเล้กและเน้นจุดขยับ ชิ้นส่วนบางอันงอง่ายเพราะเป็นยาง ตรงรูที่เสียบแสตนขึ้นฝ้าง่ายเพราะเป็นพลาสติกABS

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Lubu

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: Review Candy toy Mobile Suit Gundam Assault Kingdom vol.1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 11:17:52 PM »
ชอบครับ เคยซื้อมาลองเล่นดูจุดขยับดี แต่บางจุดสีเห่ยไปหน่อย
รอชมชุดต่อไปครับ
ขอบคุณครับ