ผู้เขียน หัวข้อ: ลงครั้งแรก hg build burning gundam  (อ่าน 4577 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinoni

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 9
ลงครั้งแรก hg build burning gundam
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 12:08:19 AM »

้hg build burning gundam
เป็นงานใช้แอร์บรัสตัวที่สาม แต่พึ่งสมัครมาลงครั้งแรก ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ :iconjoy:
ตัวงานคิดว่าจะทำสีเมทาลิคทั้งตัว แต่สีเหล็กที่ใช้แทนสีขาวมันไม่ค่อยเหมือนเหล็ก ด้วยความขี้เกียจซื้อสีเลยปลอยเอาไว้ก่อน
ทั้งตัวอุดขัดแค่สี่ชิ้น บ่าสองข้าง แขนสองข้าง จะอุดขัดตรงหัวแต่ถ้าทำคงใส่หน้าไม่ได้ ก็เลยปล่อยไป
บังพ่นนิดหน่อย ทีน่องมันโล่งพ่นเคลียแดงกับเทาเพิ่มไป ส่วนดีคอลติดแบบมั่วๆ

งานสี
เคลียแดง - แคนดี้เรด เลแลนด์
เคลียเงิน - แคนดี้บลู เลแลนด์
สีพื้นก่อนเคลียแดง น้ำเงิน,สีเหล็ก - สตาร์ไลท์ซิลเวอร์ xy
สีดำ - กันเมทัล xy
สีเทา - บรั๊นเมทัล xy
สีทอง - สตาร์ไลท์โกล์ gaia
ปิดงาน - เคลียเงา เลแลนด์

เกริ่นนำมาพอควร ขอลงรูปเลยนะครับ
หน้าตรง

มุมมาตรฐาน

หลัง

โพสแบบหุ่นเก่าๆ

แอคชั่นเล็กน้อย
ท่าโพสประจำตระกูลที่แข็งแกร่งที่สุดในโคโนฮะ

ชอบมือแบบนี้จัง โพสท่าได้เยอะดี  :iconsmile:

ไดดอนดัส

เบ่งพลัง แต่ขี้เกียจเปลี่ยนชิ้นใส  :iconpale:

ท่าโพสแบบ กอร์นน้อยแปลงร่าง

โพสแบบหน้ากล่อง

ไรเดอร์คิก

วิ่งต่อยธรรมดา แต่ไหงมันดูเอื่อยๆจัง  :iconshy:

ปิดท้ายด้วยรวมมิตนตัวที่เคยทำสีมา

ความจริงอยากถ่ายส่วนแอคชันให้เยอะกว่านี้ แต่แขนมันหลุดง่ายมากๆ เลยหมดอารมณ์จัดท่าไปเลย
ใช้กล้องมือถือถ่ายเอา  ที่บ้านไม่มีกล้องดีๆซักตัว :iconcry: จัดแสงสีมั่วๆ ตามประสาเคยทำครั้งแรก :iconfreak:
ถ้าผิดพลาดอะไรไปหรือมีเทคนิคดีๆช่วยชี้แนะด้วยนะครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ gt2002

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ลงครั้งแรก hg build burning gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 10:23:07 AM »
โอ้ สวยดีครับเงาดีจริง  :iconsmile:
แอคชั่นผมชอบท่าไดมอนดัสนะ
ถ้าจัดแสงสวยๆรูปคงออกมาดีขึ้นอีกครับ :iconwish:

ออฟไลน์ teerapon

• *
  • Like: 8
Re: ลงครั้งแรก hg build burning gundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 12:37:29 PM »
สีเมทัลลิค สวยงามมากครับ ชอบๆ :iconwish:

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 03:38:52 PM »
แอคชั่นถ่ายรูปได้สวยดีครับ ส่วนงานน่าจะวอชตัดเส้นเพิ่มอีกซักหน่อยครับ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 04:21:39 PM »
เริ่มได้ดีเลยครับ ลองเพิ่มตัดเส้นด้วยจะดูดีขึ้นมากเลยครับ

ออฟไลน์ shinoni

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 10:39:57 PM »
ขอบคุณทุกคำชมและคำแนะนำครับ :iconjoy:
เรื่องตัดเส้นนี้ผมเคยตัดดิบต่อเส้นแล้วมันเละเลยไม่ค่อยกล้าทำ
ตอนทำสีตัวแรกก็ว่าจะตัดเส้นแต่กลัวเละ เลยกลายเป็นว่าทำสีมาทำตัวแทบไม่เคยตัดเส้นเลยซักตัว
มาร์กเกอร์ที่ซื้อตุนไว้แห้งไปหมดหรือยังก็ไม่รู้ :iconpale:

ไว้ตัวหน้าทำเสร็จจะลองตัดเส้นดูนะครับ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 07:29:50 PM »
ตัดเส้นไม่ยากครับ ลองหาสีอีนาเมลทามิย่าขวดสี่เหลี่ยมเล็กๆกับนำ้มันรอนสันมาครับ
เอาพู่กันจุ่มสีมาผสมกับรอนสันบนจานสีให้จางๆ แล้วเอาไปหยดตามร่องให้ไหลไปตามเส้น
ทิ้งไว้ให้แห้งแล้วเอาคอตตอนบัตจุ่มรอนสันเช็ดตามผิวด้านบนออกก็เสร็จครับ ง่ายและเร็วมาก

ออฟไลน์ shimizukazuki

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 08:49:44 AM »
สวยงามจริงๆครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Inoue

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 09:44:12 PM »
 :iconvsign: สวยมากครับ