ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกาวอุดขัดครับ  (อ่าน 1642 ครั้ง)

ออฟไลน์ chxrliex

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามเรื่องกาวอุดขัดครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 01:13:17 AM »
เหมือนอ่านเจอมาว่าใช้กาวอุดขัดเเรกๆก็เนียนปกติ พอผ่านไปจะมีคราบเหลืองเป็นแนว (กรณีต่อดิบ)
เรื่องนี้จริงรึเปล่าครับ แล้วถ้าพื้นเซิฟแล้วทำสีจะยังมีคราบอีกมั้ยครับ มือใหม่ครับผม ขอบคุณครับ  :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: สอบถามเรื่องกาวอุดขัดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:03:06 AM »
กาวาำหรับพลาสติกทั่วๆไปเก็บไว้นานๆมันก็เหลืองเองโดยธรรมชาติของมันนะครับ  เเต่ส่วนใหญ่จะใช้หมดก่อนเหลือง มันอยู่ที่เก็บรักษาด้วยนะ เก็บดีๆไม่โดนเเดด ไม่โดนเเสง ไม่ร้อน ก็อยู่ได้นาน เเต่บ้านเรามันเมืองร้อน ก็ตามที่บอกมานะ นานๆไปก็เหลือง
ส่วนถ้าทำสีเเล้วก็สบายใจได้นะ มันมองไม่เห็นอยู่เเล้ว

ออฟไลน์ chxrliex

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: สอบถามเรื่องกาวอุดขัดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 08:48:40 PM »
ขอบคุณมากครับ