ผู้เขียน หัวข้อ: [Generations] [IDW] Arcee เธอเกิดมาเพื่อฆ่า  (อ่าน 2926 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
[Generations] [IDW] Arcee เธอเกิดมาเพื่อฆ่า
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 07:13:01 AM »
สวัสดีครับ

มีสาวมาลัดคิวอีกแล้ว พวกมังกรที่ยังไม่ได้รีวิวคงบ่นแย่ ไม่เป็นไรไม่สน 5555 สำหรับ Arcee ตัวนี้ก็เป็นหนึ่งในแก๊ง 3 สาว Fembots ที่ออกมาในเวฟเดียวกันนะครับ (ตามเนื้อเรื่อง Fembots มีมากกว่า 3 แหละ แต่ของเล่นเพิ่งทำออกมาแค่สาม ได้แก่ Arcee, Winblade และ Chromia) ส่วนตัวแล้วผมอยากได้ Windblade ที่เป็นคาแรกเตอร์ที่แฟนๆ โหวตให้ทำออกมามากที่สุด แต่ก็มีโอกาสได้ Arcee มาเป็นตัวแรก ซึ่งเจ้าของเดิมได้ทำสีมาแล้วบางส่วนนะครับ ทำให้น้อง Arcee ของผมค่อนข้างจะแตกต่างจาก Arcee งานฮาสโบรที่มีจำหน่ายตามท้องตลาด (ตลาดต่างประเทศนะ ห้างบ้านเรายังไม่ลง)

เออ... งานฮาสโบรในชุด IDW จะมีแถมหนังสือการ์ตูนมาด้วยทุกตัวนะครับ แต่พอดีตัวนี้ลืมถ่ายภาพมาด้วยครับ แจ้งไว้ก่อนล่วงหน้า

Vihicle Mode

เห็นว่าเป็น Cybertronian Cruise Car จึงมีหน้าตาไม่เหมือนรถยนต์ทั่วๆ ไป

ตำแหน่งติดอาวุธด้านบนได้

เมื่อนำอาวุธออก

รายละเอียดห้องโดยสาร

ใต้ท้องรถเป็นที่เก็บปืนอีก 2 กระบอก

แต่ก็มีที่ติดด้านข้างอีก

Robot Mode

บอกก่อนเลยว่าจุดเด่นอยู่ที่ร่างหุ่น ชื่อ entry ที่บอก "เธอเกิดมาเพื่อฆ่า" คือมีน้องคนสนิทของผมคนนึงบอกว่า ตัวนี้ "เกิดมาเพื่อฆ่า 3rd party" ที่ออก Arcee กันมาหลายค่าย

บางคนบอกว่าต้นขาใหญ่ไปหน่อย

ที่ไม่ชอบที่สุดคือแพ็คหลังที่มาเป็นแผ่น น่าจะแยกชิ้นอีกสักนิดนึง

สุดยอดจุดขยับ แต่หมุนเอวไม่ได้เพราะต้องแปลงร่าง

อาวุธมีถึง 4 ไม่กั๊ก

ติดด้านบนได้

ที่ขาได้

ที่แขนได้

ชอบรูปนี้อะ

เทียบขนาด

บัมเบิลบี

กับ Arcee ภาคไพรม์ ยังไม่ได้รีวิวเลยนี่นา

ถ้าใครอยู่กลุ่ม Thai Energon จะรู้ว่ามีอีกภาพนึงที่ติดเรทนิดหน่อย ก็ลองเข้าไปหาดูล่ะกันนะครับ 5555

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: [Generations] [IDW] Arcee เธอเกิดมาเพื่อฆ่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 02:41:48 PM »
ชมพูหวานมาเลย เห็นแล้วอยากทานนมเย็น :iconlol:

เธอคนนี้มีความแค้นกับ Airacnid ใช่ไหมครับ (จากที่อ่านหลังกล่อง Delux series ที่ผมเก็บ Airacnid) 

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Re: [Generations] [IDW] Arcee เธอเกิดมาเพื่อฆ่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:24:42 PM »
ชมพูหวานมาเลย เห็นแล้วอยากทานนมเย็น :iconlol:

เธอคนนี้มีความแค้นกับ Airacnid ใช่ไหมครับ (จากที่อ่านหลังกล่อง Delux series ที่ผมเก็บ Airacnid)

ถ้าตัวนั้นคือ Arcee ของภาค Prime ครับ ^^

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:26:55 PM »
อกกระดานแท้ๆเลยครับ  แผ่นเหล็กเรียบมาเลย

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/