ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีลอกสี  (อ่าน 2333 ครั้ง)

ออฟไลน์ teerapon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
สอบถามวิธีลอกสี
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 12:11:04 PM »
คือผมอยากทราบว่า เวลาเราทำสีแล้วถ้าเราเกิดทำพลาด มีวิธีลอกสียังงัยไม่ให้กัดเนื้อพลาสติกครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อย ( วิธีพ่นแอร์บรัช สีที่ใช้คือสีแล็คเกอร์ )
:iconwish:

ออฟไลน์ Zonda

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
Re: สอบถามวิธีลอกสี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 12:21:07 PM »
ผมใช้ Cleaning spray ของ Leyland เบอร์ M-164 กระป๋องละ60 น่ะครับ ฉีดทิ้งไว้สัก5นาทีแล้วเอาฟองน้ำลูบออก ทำสัก2-3รอบก็หมด ที่เคยทำมาพลาสติกก็ไม่กรอบรึแตกอะไรนะครับ รึผมยังไม่ซวยก็ไม่รู้นะ :iconfreak:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:25:02 PM »
ถ้างบถึง เททินเนอร์พวกกันเซ่ หรือไกอา ลงขัน แล้วเอาชิ้นส่วนแช่ แล้วเอาภู่กันปัดๆให้สีหลุดครับ  ทินเนอร์พวกนี้กัดน้อยมาก  ล้างชิ้นใสได้ไม่เป้นรอย

งบไม่ถึงก็สเปรย์ล้างสีอ่ะครับ

เวลาล้างต้องแยกชิ้นส่วนล้างเป้นชิ้นๆนะ  ถ้าไม่แยกชิ้นส่วน น้ำสีมันขังในร่อง ยังไงก็กัดครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ teerapon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 11:49:52 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ :iconsmile: