ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ อยากสร้างชิ้นส้วยเพิ่ม  (อ่าน 2086 ครั้ง)

ออฟไลน์ AORai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มือใหม่ อยากสร้างชิ้นส้วยเพิ่ม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 03:05:30 PM »
คือผม จะสร้าง ไบเดอร์ ของ red frame mars jacket เอามาติดกะ เรดของผม เพราะไม่คอยชอบ ที่เหน็บดาบของมันรู้สึกเกะกะ

คือ ผมจะไช้ไม้โปร มาซ้อนๆๆ กัน แต่ ผมไม่มีกาว ฟาจีบเขียว ขาว

แต่กะว่าจะใช้ น้ำยาเชือม อะคลิลิก มันจะไช้ ด้วยกันได้มัยครับ
หรือ ถ้าใช้ไม่ได้และผมจะใช้อะไรดี เพราะ กาวร้อนมันเลอะ ToT

= = กาวร้อนนั้นหละดีหละ กาวม้างกระเดนใส้หน้า = = แสบว้อย!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2014, 06:19:33 PM โดย AORai »

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: มือใหม่ อยากสร้างชิ้นส้วยเพิ่ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 02:03:20 PM »
ถ้าใช้ไม้โปรมาซ้อนๆกัน ไม่ว่าจะกาวฝาเขียว ฝาขาว ฝาส้ม มันไม่ละลายไม้โปรเป็นเนื้อเดียวกันเหมือนพลาสติกของโมครับ(แต่บางคนก็ว่าละลายเพราะไม้โปรที่ขายอาจมีหลายเกรด)  เพราะพลาสติกมันคนละชนิดกัน เวลาใช้กาวละลายติดจะไม่ค่อยแน่นมาก บางทีขัดแรงๆกาวยังหลุดออกมาเลยครับ
ถ้าติดไม้โปรแนะนำให้ใช้กาวช้างครับ ใช้วิธีป้ายกับไม้แล้วเอามาทาครับจะได้ไม่เยิ้ม ขัดเสร็จแล้วก็เก็บงานตามร่องด้วยพุตตี้ผสมเหลวๆครับ
ส่วนกาวติดอะคริลิคใช้ได้ครับ แต่กลิ่นแรง เหม็นครับ

ออฟไลน์ AORai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: มือใหม่ อยากสร้างชิ้นส้วยเพิ่ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 06:52:58 PM »
ครับ งั้นตอนนี้ทำดาบ ปืนไปก่อนหละกัน ไปเดอร์ทั่งอันไม้โปรคงไม่พอ  :iconwish: