ผู้เขียน หัวข้อ: เราใช้สีอคลีลิคมาทำสีโมได้รึเปล่าครับ?  (อ่าน 1891 ครั้ง)

ออฟไลน์ alpaca123

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
คือผมอยากทำสีโมด้วยสีอคลีลิคอ่ะครับ
แต่ไม่แน่ใจว่าสีมันจะติดบนโมรึเปล่า
หรือว่าต้องพ่นรองพื้นอะไรก่อนรึเปล่าอ่ะครับแล้วค่อยทาสีอลีลิคลงไป?
//ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: เราใช้สีอคลีลิคมาทำสีโมได้รึเปล่าครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 09:58:41 PM »
สีอะครีริกยี่ห้อใหนอ่ะครับ  สีทาโมเดลชื่อเรียกมันก็สีอะครีริกนะ

แต่ถ้าพวกสีวาดรูปอะไรพวกนั้น ทาไม่ติดครับ จริงๆคือถาได้แต่ถลอกง่ายมาก สีพวกนี้มันใช้ซึมลงกระดาษ ทีนี้มันไม่มีประดาษให้ซึม มันก็ร่อนครับ

แต่ถ้าเอาถลอกก็พอได้ครับ  สมัยก่อนเคยลองเหมือนกัน เอาเล็บรูดก็หลุดละ

พ่นรองพื้นไม่เคยลองครับ แต่ถ้าตามเหตุผลข้างต้น ก็ไม่น่าเอาอยู่เหมือนกันครับ หนทางถูดสุดจริงๆน่าจะจบที่สเปรย์กระป๋องล่ะครับ เร็ว + ถูก แต่ต้องลำบากหาพื้นที่พ่นแทน

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ alpaca123

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: เราใช้สีอคลีลิคมาทำสีโมได้รึเปล่าครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 11:41:24 PM »
สีอะครีริกยี่ห้อใหนอ่ะครับ  สีทาโมเดลชื่อเรียกมันก็สีอะครีริกนะ

แต่ถ้าพวกสีวาดรูปอะไรพวกนั้น ทาไม่ติดครับ จริงๆคือถาได้แต่ถลอกง่ายมาก สีพวกนี้มันใช้ซึมลงกระดาษ ทีนี้มันไม่มีประดาษให้ซึม มันก็ร่อนครับ

แต่ถ้าเอาถลอกก็พอได้ครับ  สมัยก่อนเคยลองเหมือนกัน เอาเล็บรูดก็หลุดละ

พ่นรองพื้นไม่เคยลองครับ แต่ถ้าตามเหตุผลข้างต้น ก็ไม่น่าเอาอยู่เหมือนกันครับ หนทางถูดสุดจริงๆน่าจะจบที่สเปรย์กระป๋องล่ะครับ เร็ว + ถูก แต่ต้องลำบากหาพื้นที่พ่นแทน
อออออออ แบบนี้นะเอง
ขอบคุณมากๆครับ