ผู้เขียน หัวข้อ: [ แกะกล่องแตกไลน์ ] ยานเกราะพยาบาลประจำสหรัฐ M113A2 [1/72]  (อ่าน 3043 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinfear

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับอันนี้ผมต่อเาร็จแล้วดองไว้เหมือนYPR-765 เลยจะมารีวิวพร้อมกันซะเลย โดยที่จะรีวิวคือM113A2

ซึ่งเจ้าM113 ก็เป็นรุ่นที่มีการอัพเกรดเรื่อยมา ตั้งแต่รุ่นปกติไปจนถึงA4 ซึ่งในกองทัพของเราก็มีรุ่นนี้ประจำการอยู่ด้วย
 โดยเจ้านี่ก็เป็นยานเกราะที่มียอดผลิตสูงถึง 80000คันจาก 50ประเทศทั่วโลกเพราะสมรรถภาพของมันนั่นเอง
ซึ่งเดิมทีเจ้านี่เป็นรุ่นที่ผลิตเพื่อการปรับแต่งได้พอสมควรตั้งแต่แรก เช่นเกราะที่ให้มาตอนแรกจะบาง แต่สามารถติดเสริมได้
แน่นอนว่าชื่อหลังปรับแต่งย่อมมีหลายแบบเช่นกัน ส่วนชื่อเล่นก็มีหลากหลายทั้ง
หนึ่งหนึ่งสามที่ทหารสหรัฐเรียก หรือว่ามังการเขี้ยวที่ชาวเวียตนามเรียก หรือชื่อตลกๆอย่างถังเหล็กของชาวจิงโจ้ หรือว่าเจ้าเป็ดก็มี.....

มาเริ่มจากชิ้นส่วนก่อนเช่นเคย

ต่อไปขอข้ามไปเสร็จเลยก็แล้วกันเพราะเจ้านี่นอกจากเปิดฝามัน " ไม่มีลูกเล่น "

สรุป
ง่ายๆเลยคันนี้ เพราะเป็นรถพยาบาลเลยแทบไม่มีอาวุธให้เลย ติดแค่ปืนกลด้านหน้า2กระบอกปืนหลักด้านบนก็ไม่ให้ตรูมาเจริญละ....
 ส่วนลายพยาบาลทำสีเองครับ เข้าใจตรงกันนะ ซึ่งเจ้านี่ก็แป้กตรง "แบนไป" แบบYRP-765 เพราะเจ้านี่มันต้องทรงเหลี่ยมๆไม่ใช่แบนแบบนี้ แต่ยังดีที่ดีเทลอื่นชัดครับ
ไครไม่อยากทำสีแค่ตัดเส้นเอาก็ดูดีแล้ว แบบรูปภาพท้ายรีวิวที่จะเห็นเส้นชัดพอสมควร แต่นอกจากรถถังเอ็งจะเล่นแบนๆให้หมดเลยใช่มะไอ้คุณ4D...........

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: [ แกะกล่องแตกไลน์ ] ยานเกราะพยาบาลประจำสหรัฐ M113A2 [1/72]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 07:30:31 AM »
เจ้านี่มี Variation มากกว่า Zaku II แต่สายการผลิตเจ้านี่มันตายแล้ว คงไม่มี Variation ใหม่ ๆ อีก
แต่ Zaku II ยังเอามาหากินได้อีกเรื่อย ๆ ล่าสุดก็ Zaku สายฟ้าฟาด
อีกหน่อย Variation ของ Zaku II คงแซงหน้าละ