ผู้เขียน หัวข้อ: [ด้วยพลังแห่งลูกเขย พ่อตาจงยอมสยบ] Gundam F91  (อ่าน 4353 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
สวัสดีครับงานชิ้นที่3แล้วครับหลังจากเริ่มใช้แอร์บรัช เจ้าตัวนี้เป็นงานเก่าครับต่อดิบแล้วพ่นเคลียร์เลแลนด์ไว้นานๆเข้ามันเหลืองครับเลยเอามาทำสีใหม่ซะหน่อยตัวนี้แฟนซื้อให้เดี๋ยวไม่สวย 55+
จริงๆผมมีประวัติกับ F91 เยอะนะ ทั้งเป็นภาคแรกที่ได้ดู ของสะสมชิ้นแรก(สติกเกอร์เป่ายิ้งฉุบแถมจากขยมอะไรไม่รุจำไม่ได้แล้ว55+) แฟนซื้อให้เป็นตัวแรก

ตัวงานเน้นทำโครงสีอลูมิเนียมส่วนเกราะจะใช้สีสดเคลือบเคลียร์เงาครับ
สีที่ใช้
โครงใน รองพื้นเทา-พ่นดำเงา-สีdark aluminium silverของไกอา
น้ำเงิน รองพื้นเทา-โคโบลบลู+แดงนิดๆ+ขาวหน่อยๆ-ไฮไลท์ด้วยสีม่วง(แต่ไม่ค่อยเห็นเลยมันกลืนกันเกือบหมด :icondisapp:)
แดง รองพื้นเทา-อิตาเลียนเรด+ขาว
ขาว รองพื้นเทา-ไฮไลท์ด้วยมิดไนท์บลู-ไล่ด้วยขาว
เหลือง รองพื้นเทา-เหลือง+แดง
จบงานด้วยเคลียร์เงาผสมrtd แล้ววอชบางส่วนก็อีนาเมลบางส่วนก็ปากกา

ดีคอลเหลือแค่ 2 ชิ้นที่ไหล่นั่นแหละ แต่โล่งๆก็สวยดี(ปลอบใจตัวเอง) :iconcry:

ปล.ตอนล้างเคลียร์เก่าออกตอนแรกผมหยิบทินเนอร์มาผิดครับใช้ทินเนอร์งานก่อสร้างจุ่มทิชชู่ถูไปพลาสติกละลายไปหลายที่เลยครับน้ำตาแทบไหล 1 ในนั้นคือฝาครอบลุงคารอสโซ่ลุงแกเลยต้องนั่งอยู่โล่งๆไม่มีไรปิด

พล่ามมาเยอะละดูรูปเลยดีกว่า

อุปกรณ์

หน้าตรง

เวสบ้าขอบเละเพราะทินเนอร์  :iconsoul:

ลุงคารอสโซ่ผมเพ้นได้แค่นี้แหละปวดตา  :iconfreak:

แอคชั่นยาว

ติชมตามสะดวกจ้ะ

ปล.ตอนนี้ในตู้มีตัวเหลืองจนอยากหยิบมาทำสีใหม่เหลืออีก 4 ตัวแน่ะกว่าจะได้จับงานใหม่สงสัยอีกยาว  :iconsoul:

ออฟไลน์ Alongkot

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 6
Re: [ด้วยพลังแห่งลูกเขย พ่อตาจงยอมสยบ] Gundam F91
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 04:56:42 PM »
สวยจังเลยครับ ให้ความสำคัญกับของที่แฟนซื้อให้เขาคงดีใจมากแน่ :iconwish:

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
Re: [ด้วยพลังแห่งลูกเขย พ่อตาจงยอมสยบ] Gundam F91
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 10:00:08 PM »
สวยสะอาดดูเนียนตา ทำสีละเอียดแม้แต่ตาลุงตัวกระเปี๊ยกยอดมากๆครับ

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 09:17:59 PM »
งานสีสะอาด สวยดีครับ
ที่ฐาน ตรงห้องควบคุม นี่เพ้นส์กันตาเหล่แน่
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ nanahaji

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 04:21:36 PM »
ผมเพิ่งสังเกตนะเนี่ยว่าที่ฐานมีลุงคารอสโซ่นั่งอยู่ด้วย นึกว่าเป็นโดมครอบ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 11:36:24 AM »
ผมเพิ่งสังเกตนะเนี่ยว่าที่ฐานมีลุงคารอสโซ่นั่งอยู่ด้วย นึกว่าเป็นโดมครอบ :iconcryjoy:

จริงๆมีโดมใสครอบแหละครับแต่ผมเผลอเอาทินเนอร์ก่อสร้างมาเช็ดเคลียร์ออกโดมละลายเป็นน้ำเหลวๆเลย  :iconsoul:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 11:08:13 AM »
Decal น้อยก็สวยได้นะเนี่ย
atinatv