ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] ไกน่า ท้าให้ลอง P.O.L.A. UNX-1S Pioneer Kainar [A-Type 1/100] [Auldey][โหลดโหด]  (อ่าน 20662 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=Co_pQQhNtt4[/youtube]
-นี่เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้น เป็นความเห็นแค่คนเดียว อย่าเชื่ออะไรมาก ควรหารีวิวอื่นๆประกอบการตัดสินใจ

P.O.L.A. UNX-1S Pioneer Kainar
Advance type 1/100 Auley

ใบต่อ คลิกเพื่อดูรูปใหญ่

กล่อง อาร์ตเวอร์คเป็นแจ็คเกท
อาร์ทสู้บันไดหรือโคโตไม่ได้เลย เอา CG มารีทัชเฉยๆ

ไซส์กล่อง ค่อนข้างใหญ่

ด้านข้างสกรีนเป็นสีเงา ตัดกับพื้นดำด้าน

ด้านหลัง

ถอดแจ็คเกทอกมา

กล่องใหญ่ เพราะข้างในเหลือที่ว่างพอสมควร
แล้วจะทำให้ใหญ่เกินความจำเป็นทำไมฟระ

แผงทั้งหมด เยอะพอสมควรระดับ MG ใหญ่ๆตัวนึงเลย

แผงใส สวยงามดี ไม่มีรอยขีดข่วน

ผิวเรียบมาก ไม่มีที่ติ

แผงนิ้ว

ดีเทลทำใหม่

แผงใส สามารถสว่างได้ในแบล็คไลท์

รอยหมุนเกทตามตัว  เอามาออกตัวอะไรก็ไม่รู้  จหักหลัง หรือเอามาออกวาริเอชั่นก็ไม่รู้

การประกอบ เหมือน MG ทั่วไป เริ่มจากต่อโครงก่อน
การต่อไม่ยาก ต่อง่าย เดือยแน่นกำลังดี ต่อเสร็จแกะได้ไม่มีปัญหา

หัว ต่อแบบเบสิก  ตาเป้นชิ้นใส ขอบตาทาเอาเอง ไม่มีสติกเกอร์มาให้

ข้อแขน ไม่มีอะไรมาก  มีกลไกยืนแขนได้เพื่อเปิดเฟรม

เกราะบ่า มีกลไกสไลด์เกราะได้

ขา โครงสร้างก็อบ MG มาเด๊ะๆ

เท้า ทำมาดีนะ  มีจุดขยับซ้อนกันหลายๆชั้นเพื่อเพิ่มุมองศาขยับข้อเท้า

เอว แกนเล็กมากจนน่ากลัว

บูสเตอร์  โครงสร้างก็อบทอลกีสมาแหล่ะ

กลไกบูสเตอร์ เวลาดึงแผ่นข้างข้างขจะขยับได้ เหมือนทอลกีส

แกนข้อขา สามารถหมุนได้เพื่อยกขา
แต่แกนมันเล็กมาก ประมาณ 2 มิลได้มั๊ง ถือว่าบางมาก  พวกกันดั้มส่วนใหญ่จะ 3 มิลขึ้น
แถมยัดไม่สุดด้วยเพราะมันออกแบบมางี้ นี่คืดยัดสุดแล้ว  แทนที่จะเสริมความหนาที่ฐานซะหน่อย

เอว กลไกยืดเอวเพิ่มเพิ่มจุดขยับ

เวลาต่อ ให้ระวังชิ้นใสด้วย
ชิ้นใสทำจากวัศดุเรืองแสงในแบล็คไลท์ได้ แต่มัน "เปราะ" มาก แบบว่าบีบมากๆหักได้ ต่อผิดเวลางัดต้องค่อยๆงัด  งัดไม่ดีมีหัก
ลืมใช้ในเหนียวๆแข็งๆของลุงบันไดไปได้เลย
ส่วนตัวน่าจะใช้พลาสติกใสธรรมดาไปเลยดีกว่า ดีกว่าเรืองแสงได้แต่เปราะ ตอนแรกตกใจมากโมจีนทำพลาสติกเรืองแสงได้ พอมาเจออย่างงี้มัน Epic fail พอสมควร

ต่อเป้นตัว โครงในกันก่อน

โครงสร้างเหมือนของโมเดลบันได แต่ดีไซนน์ทำใหม่หมด

ซูมดีเทล

จุดขยับ โอเคดี
แต่เวลาขยับ รู้สึกไม่ค่อยมีพลังเท่าใหร่ เพราะส่วนใหญ่แกนเล็กมาก เวลาขยับเลยรู้สึกแปลกๆ

ที่เสียบฐาน เอามาติดที่ก้น
แต่ใบต่อไม่ได้บอกว่าเอามาติดฐานอะไรได้ เหมือนมันไม่มีตัวตนด้วยซ้ำ

ติดเกราะบ้าง
รวมๆ การต่อสมบูรณ์ดีไม่มีอะไรมาก ผิวเรียบ ยัดง่ายแกะได้ คุณภาพสุดๆ ยกเว้นชิ้นใสเปราะมาก ถ้าเพลออาจมีหักได้

มุมต่างๆ

ซูมดีเทล

ชิ้นใสตามตัว
อยากเงาอยากสวย ทาสีเงินด้านหลังเอาเอง

ตาเป้นชิ้นใส ไม่ใช่สติกเกอร์ เลยดูไม่ค่อยเห็นเท่าใหร่ เพราะด้านหลังเป็นชิ้นดำ

ืที่นิ้ว รูกลมๆเป็นดีเทลนะ  ไม่ใช่รอยยุบ

แบคแพค

หลายคนบอกเหมือนทอลกีส  ส่วนตัวผมว่าเหมือมเทมจินนะ  แบคแพค กับอาวูะนี่เหมือนเลย แต่หัวดันเป็น LBX....

ดีเทลและรูปทรงสวยงามดี

มือ จับอาวุธได้พอสมควร
จริงๆคือถือได้  แต่ปัดมากๆก็หลุด
แต่จับแน่นกว่าของบันได เพราะเดือยหนายาวกว่ามาก
ส่วนตัวเอากาวทาตรงรูเสียบนิดนึง จับแน่นกว่าเดิม สมบูรณ์แบบมาก

คอกพิตเปิดได้  แต่เวลาดึงชิ้นขาวเกราะชอบหลุดออกมาแทนซะมากกว่า

แต่ข้างในดีเทลกลวงนะ

ข้อเสียแบบสุดๆเลยของโมตัวนี้คือ "อาวุธ"
อาวุธมันหนักมาก เวลายืนเฉยๆต้องเอาปืนค้ำตลอด ถ้าพยายามยกปืน ปลายเท้าจะไม่ใหวพาลล้มเอาง่ายๆ

ถ้าจะถือปืน เวลายืนต้องจัดศูนย์ถ่วงให้ดี แอ่นไปข้างหลังพอสมควร ไม่งั้นล้มเพราะน้ำหนักปืน

แบบไม่ติดอาวุธ

จุดขยับ รวมๆโอเคดี
คอเป้นสองจังหวะ
บ่า ยืดได้เพิ่มเพิ่มมุมขยับ แต่ยกใหล่ไม่ได้
ข้อต่อแน่นมาก แน่นพอดี

เอว สามารถดึงเพื่อเปิดจุดขยับที่ซ่อนได้ ทำให้แอ่นเอวได้

บุสเตอร์ จุดขยับดังที่เห้น ชัดเจนมากไม่มีซ่อน

ขา แกนเป้าหมุนได้เพื่อเพิ่มุมขยับ
เป้า ไม่มีรูเสียบฐาน ต้องเจาะเอาเอง
ผมเจาะพลาดไปรอบแรก  เพราะลืมไปว่าตรงกลางมันจะไปชนจุดหมุนของแกนขา  เลยต้องเจาะที่อื่นเพิ่ม
ส่วนที่ติดก้านที่ให้มาเอามาติดฐานอะไรก็ไม่บอก

ขายกได้มากขึ้นถ้าปรับองศาแกน
ฐานเจาะๆไปเถอะ จำเป็นมากเพราะยืนไม่ค่อยอยู่

ขากางได้เยอะ เพราะกลไกขุดขยับซ้อนกัน 

ท่านั่ง สามารถนั่งเอาหน้าแข้งเข้าหาตัวได้เลยนะนั่น

สนับแขน หมุนได้
ดาบ ซ่อนที่ใต้เข่า

ปืน เอามาถือได้

ถ้าถือแบบนี้ค่อยไม่ล้มหน่อย
ตัวนี้เจอปัญหาปืนหนักทำล้มบ่อยมาก  จัดน้ำหนักยาก

แบคแพค กางได้แบบมีกลไก ดึงแค่ข้างเดียว ที่เหลือกางได้หมด  แบบทอลกีส
กระโปรงหลังสไลด์ได้

จุดขยับกลไกที่บ่าและแขน
บอกตรงๆนะ  บ่านี่ดูแทบไม่ออก
เปิดน้อยไปหน่อยเลยดูไม่ต่างจากเดิมเท่าใหร่

กระโปรงหน้า

ขา

รวมๆ  ซีกนึงเปิด  อีกซีกไม่ได้เปิด  เห็นถึงความแตกต่างใหม

แอคชั่นยาวเลยละกัน

ดาบ
ทั้งตัวมีแค่นี้แหล่ะ ปืนกันดาบ
ถ้าเป็นซุปเปอโรบอท คงมีช่องอาวุธแค่สองช่อง อยากเอาลงมาใช้กันใหม?

เปิดเฟรมโหมด แอคชั่นยาว

ไม่เจาะรู ติดฐานไม่ได้นะ

กลับสู่ลูปเดิม ปืนกับดาบ........

ปิดไฟ เปิดแบล็คไลท์
ถ้าไม่ปิดไฟนี่มองไม่เห็นหรอกนะ

ซูม

แอคชั่น

Review :
เริ่มเปิดกล่องมา กล่องเป็นแบบซ้อนกันสองชั้น  ไอเดียวก็ดีนะ แต่เสียที่รูปหน้ากล่องมันไม่สวยเท่าใหร่น่ะ คือเอา CG มาเรนเดอร์เอาดื้อๆเลย กล่องตัวก่อนๆหน้านี้ทำมารีทัชสวยมาก ตัวนี้ทำมาดูไม่ค่อยสวยเท่าใหร่
แต่ที่กล่องดำ  สกรีนอักษรมาเป้นแบบเงา ตัดกับพื้นด้าน ดูขลังดี  แต่เปิดกล่องมาเจอกระดาษลังทีน้ำตาล อา......    แถมตามประสาโมจีนออริจินอล  กล่องต้องมีพื้นที่พอให้เอาแมวผีลงไปนอนเล่นได้หลายตัวอยู่
ใบต่อ  โอเคดีนะ  ดูละเอียด รูปใหญ่ชัดเจนดี
แผง  เยอะเหมือนโมบันได MG กลางๆค่อนไปใหญ่ ชิ้นส่วนเยอะ แต่มีการแยกชิ้นแบบมีนัยยะ คือแยกชิ้นส่วนเอนไปทางด้านโมบันไดมากคือตามโปรดักชั่น มากกว่าแนวโคโตที่แยกชิ้นตามดีเทล
การประกอบไม่มีอะไรมาก  ต่อง่าย เดือยแน่นพอดี แกะก็ได้ แต่มาสะดุดตรงชิ้นใสนี่แหล่ะ
ลองหักแกนเปล่าๆดูจะรู้ว่ามันเปราะมาก หักง่ายไปหน่อย  ไม่ได้แข็งเหนียวแบบของบันได
รวมๆ  จุดขยับค่อนข้างโอเคดี  มีกลไกยืดเอวเพื่อเพิ่มจุดขยับ เท้าข้อต่อทับกัน2-3 ขั้นเพิ่มขยับเท้าได้สุดๆ
ที่เสียอย่างเดียวคือใหล่ยกไม่ได้  ไม่งั้นจะเข้าข่ายโมเดลจุดขยับยุคใหม่เลยทีเดียว
จุดขยับ รวมๆแน่นดี แต่เสียที่แกน เนื่องจากโครงสร้างโมเดลออกแบบมาแบบ ผอมแห้ง สลับหนาบางจุด  แกนมันเลยเล็กมาก มีหลายจุดที่ใช้แกน 2.0 มิล เช่นขา เวลาขยับเลยไม่ค่อยมีพลังเท่าใหร่
ตรงข้อเท้า จุดหมุนของเกราะข้างเท้า หลวมมาก แต่ไม่กล้าอัดกาวเพราะเป็นชิ้นใส เสียวหัก
ส่วนที่ผมอัดกาว มีตรงข้อขา แกน2 มิล  กับแกนใหล่  ไม่งั้นหลวมรูดไปหน่อย
เกราะแขนชิ้นฟ้าๆ  จุดเชื่อมกับเกราะสีฟ้าที่แขน ชิ้นฟ้าหลุดง่าย อัดกาวนิดหน่อย
รูเสียบมือ ของปืน ทากาวนิดหน่อย ให้จับปืนได้มั่นคงมากขึ้น  จริงๆเดิมๆก็โอเคนะ แต่อยากมั่นคงมากขึ้น ไม่งั้นขยับมากๆก็หลุดเหมือนกัน
หลังต่อเสร็จ ปืนเป็นอะไรที่หนักมาก ถ้าวางเท้าไม่ดี มีล้มได้ เพราะปืนหนัก
รวมๆ แล้วก็โอเคดี คุณภาพค่อนข้างดี  แต่ยังมีข้อปรับปรุงนิดๆหน่อยๆ  หลักๆน่าจะมาจากกลไกเปิดเฟรมนี่แหล่ะ คำสาปมันแรง ถึงจะเปิดแบบครึ่งๆกลางๆก็เถอะ
อื่นๆ
- ราคาพอๆกับ MG เลย
- การต่อง่ายมาก ไม่มีแน่นไป ต่อได้เรื่อยๆเหมือนโมแท้
- คุณภาพโมแท้
- จุดขยับ องศากับมุมขยับค่อนข้างโอเค ยกเว้นยกใหล่ไม่ได้
- ข้อเท้าขยับได้เยอะ ที่เอวมีกลไกคล้ายโมโคโต คือยืดดึงเพื่อเปิดจุดขยับ
- แกนบางมาก ส่วนใหญ่แกนข้อหมุนตามตัวไซส์ 2 มิลเองมั๊ง
- แกนข้อหมุนเหนียวอยู่  แต่ถ้าหักขึ้นมานี่ไม่แปลกใจเลย บางมาก
- ข้อต่อไม่แน่นไป ไม่หลวมไป  มีหลวมแค่ปลายเท้า
- จับปืนโอเคดี แต่ปืนยาวเกะกะมาก
- เปิดโครงในได้ แต่ดูไม่น่าประทับใจเท่าใหร่ เพราะมันดูไม่ต่างจากเดิมเเลย ผิดกับยูนิคอร์น หรือเรดไฟฟ์ อันนั้นเปิดเฟรมแล้วอิมเมจเปลี่ยนทันที
- รอยหมุนเกทเพียบ หักหลังแน่นอน
- อาวุธน้อยมาก ปืน กับดาบ หักหลังแน่นอน
- ชิ้นใสส่องแสงได้ในแบล็คไลท์
- แต่แผงชิ้นใสหักง่ายมาก ถึงมากที่สุด เป็นจุดอันตรายและเลวร้ายที่สุดของโมตัวนี้ ขอแข็งๆแต่ไม่ส่องแสงได้ดีกว่ามั๊ง
- น่ายำ น่าโม เพราะอาวุธจืดมาก ปืนกับดาบ เปิดเฟรมได้แต่ไร้ประโยชสุดๆ เปิดกับไม่เปิดแทบไม่ต่าง

Q&A SEC
- ไม่รู้จักนะ  ไม่เคยดูอนิเมมัน เห็น CG แข็งๆ กับเสียงคนจีนละเพลีย 555
- อนิเมไปถึงใหนละก็ไม่รู้  เห็นเวบที่เคยพรีวิวก็เลิกดูไปตั้งกะตอน 9 ......
- หาซื้อยาก  เพราะถ้าขายตามเวบ ต้องซื้อจากเวบของตราเพชรตรงเลย พวกหลุดมาขายตรงเถาเป่าเลยไม่ค่อยมีของ ไม่ก็มาช้า
- โมยังมีออกมาเรื่อยๆ ท่าทางคงขายดีเหมือนกัน
- ตราเพชรนอกจากพลาสติกโมเดล  มีของเล่นพวกเซนไทจีนด้วยนะ 555

-ข้อดี
1. ต่อง่าย สบาย แน่นกำลังดี
2. ข้อต่อแน่นกำลังดี
3. คุณภาพโมแท้
4. จุดขยับค่อนข้างดี (ไม่นับจุดหลวมนะ)
5. แยกสีมาดี
6. สีพลาสติกสวยดี
7. อุดขัดแค่ปืน รอยตัดก็หลบมาค่อนข้างดี
8. ดีเทลโอเคดี ดีไซนน์ก็ดูดีขึ้นจม

- ข้อเสีย
1. พลาสติกใส กรอบมาก หักง่าย
2. แกนจุดขยับเล็กมาก  เวลาขยับดูไม่ค่อยมีพลังเท่าใหร่
3. ต่อจากข้อสอง แกนมันเล็กเสียวหักมาก  ถึงจะลองดัดแกนหักแกนแผงเปล่าๆดูแล้วค่อนข้างโอเคก็เหอะ เห็นแล้วอดเสียวไม่ได้
4. อาวุธจืดมาก  ปืนกับดาบ
5. เกราะเด้งหลุดง่ายถ้ากดไม่สุด  เพราะเดือยเกราะมันเล็กมาก
6. กลไกเปิดเฟรมเพิ่ม..... มีเหมือนไม่มี
7. เจาะรูติดฐานกันเอาเองนะ
8. ล้มง่ายสุดๆ เพราะปืนถ่วงให้ล้ม ต้องแก้ข้อต่อเท้าให้แน่นขึ้น + หาอะไรมาถ่วงถึงเอาอยู่ หรือติดฐานก็ได้ ไม่งั้นแอคชั่นอะไรไม่ได้มาก หลักปืน

คะแนน
พลาสติก - ดีทุกอย่างยกเว้นชิ้นใส ที่ดันเรืองแสงได้ในแบล็คไลท์  แต่เปราะซะนี่ ไม่งั้นให้เต็มไปละ 8/10
การประกอบ -คุณภาพโมแท้ 10/10
ผิว - ไร้ที่ติ 10/10
จุดขยับ - ข้อต่อแน่น จุดขยับดี แต่มาตายเพราะแบกปืนแล้วล้ม แตรวมๆดีเสียแค่ยกใหล่ไม่ได้ 8/10
ความมั่นคง - เกราะตามตัว เดือยเล็กมาก  ดึงมากๆมีหลุด แตรวมๆรับได้และค่อนข้างดีแต่มาตายที่ล้มง่าย ฐานจำเป็นมาก 8/10
ดีไซน์ - เมื่อเทมจิน ทอลกีส ฮิคเคไบนน์ และ LBX หลอมรวมเป็นหนึ่งเดียว.... 10/10
เทคโนโลยี - พลาสติกโครงในดีกว่าบันไดอีก 10/10
ความประทับใจ - แกนเล็ก ชิ้นใสเปราะ ล้มง่าย ค่อนข้างเฟลนิดหน่อย  แต่พอติดฐานแล้วดูดีขึ้นมามาก  เพราะมันไม่ล้มละ 7/10
ความคุ้ม - ในราคาเรนจ์นี้ ยังไงก็อดเทียบกับลุงบันไดไม่ได้ ราคาเท่านี้ไปซื้อตัวดีๆได้เยอะ เพราะแรงจูงใจให้ซื้อเจ้านี่มีแค่ดีไซน์เท่านั้นแหล่ะ ส่วนอนิเมนี่ลืมมันไปเถอะ ส่วนตัวเชื่อว่านอกจากความชอบดีไซนน์แล้วส่วนนึงที่ทุกคนตวักตังซื้อคือความประทับใจในตัวคาแร็คเตอร์ บางตัวดีไซน์เห่ยแต่บทดีคนก็ซื้อเพราะความชอบและความรักในคาแร็คเตอร์ตัวนั้น  แต่เจ้าไกน่าไม่มี แรงจูงใจให้ซื้อคือโมเดล ความสวย และดีไซนน์ล้วนๆ ถ้าชอบดีไซนน์ซื้อมาค่อนข้างโอเค ถึงไม่สมบูรณ์เต็มที่แต่ก็ยังดีกว่าโมบันไดยุคกลางๆหลายๆตัว 8/10

*Comment - เจาะรูติดฐานไปซะ แล้วชีวิตจะดีขึ้นเยอะ 

เทียบไซส์  สูงกว่ากันดั้มนิดหน่อย เพราะสเปคสูง 20 เมตร

กับอื่นๆ

รวมๆก็โอเคนะ  ยังมีบางจุดรู้สึกยังไม่สมบูรณ์  ถ้าแก้ซะหน่อยนี่บันไดคงหนาวเอาเรื่องเหมือนกันนะ
ที่น่ากลัวไม่ใช่ตอนนี้ แต่เป็นอนาคต พี่จีนก้าวกระโดดมาก  ถึงอะไรหลายๆอย่างจะดูก็อบความรู้ เลียกแบบโครงสร้าง ลอกดีไซนน์มาก็เถอะ  แต่วิ่งตามหลังมาซะหนาดนี้แล้วถ้าลุงแกยังชิลล์ บ้าเน้นเล่นการตลาดหาตังจากพรีบันไดอย่างเดียวซักวันคงโดนโมจีนตบหน้าแหกเข้าซักวันแหล่ะ เพราะพูดตามตรง โมเดลบันไดเทคโนโลยีอัตราการพัฒนามันอืดมากเลยนะ  หลังๆวันๆเจอแต่โครงการลดต้นทุน ขายราคาแอบแพงขึ้นเรื่อยๆ พลาสติกโครงในห่วยลงหักง่ายขึ้น กั๊กนู่นกั๊กนี่ เฮ้อ....

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=LnXhPKH5Q_0[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2014, 09:38:27 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
ต่อออกมาขนาดพอๆกับ MG เลยแฮะ
ถ้าซื้อมาคงเอาไปผสมรวมร่างกับยูนิคอนหน้าจะสนุกดี เปิดเฟรมได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
ไม่ผิดหวังจริงๆตัวนี้ ของผมก็สั่งไปแล้วมาเดือนหน้า
เลยลองซั่งตัวม่วงมาพร้อมกันเลย

ถ้าพัฒนาต่อเอาไปตีกับลุงได้เลยนะครับเนี่ย
ถ้าลุงมัวแต่P บรรลัย ระวัง บรรลัยจริงๆนะครับลุง  :iconfreak:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

• กัน-โอตะ
  • *
ถ้าลุงมัวแต่P บรรลัย ระวัง บรรลัยจริงๆนะครับลุง

ไม่ใช่ว่าบรรลัยไปแล้วเรอะ

หมายถึงคนซื้อน่ะ 

https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
เทมจินชัดๆ

แต่ก็ได้อารมณ์ฮิวเคไบน์ดีนา (ฮา)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
สัดส่วนดี โมออกมาก็ดีด้วย ถ้าออกมาทำสีเข้มๆรึออกโทน Navy blue นี่...ไม่ Ex-Exbein ก็ Banshee Norn ละ :iconsleep:
ออกไปทาง Exia astraea อยู่เหมือนกันนะ.....เดี๋ยวอีกหน่อย พี่จีนคงไม่ใช่ "กันถัง เป่าๆ" ละ ลุงบันระวังไว้เหอะ... :iconwinks:
แล้วเจ้าตัวนี้มันมี Decal อ่ะไรไหมครับ? ไม่เห็นเอ่ยถึง

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
ตราเพชรนี่เคยเล่นแต่ทามิย่าอะ คุณภาพดีกว่าชาวบ้านเค้าราคาก็แรงกว่าพอสมควร

แถมไม่ทำรถที่มีในอนิเมญี่ปุ่นด้วย มีไลน์การผลิตของตัวเองต่างหาก
......
มาทำ MG ไก่นา นี่เท่าที่ดูก็ถือว่าคุณภาพดีพอสมควรเลยทีเดียว น่าสนใจมาก
..
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
รีวิว ไวมาก ค่ายนี้อาจทำให้วงการพลาโมเปลี่ยนไปก็ได้นะ

เห็นเเล้วอยากไปสอยมาต่อบ้างเลย คันไม่คันมือ สุดๆ 5555

พัฒนาการน่ากลัวมากค่ายนี้ เเค่gen 2 สามารถทำให้ต้องเสียตังค์กันเรยทีเดียว

ถ้าให้เวลาอีกสัก2-3 ปีนี่ น่ากลัวมาก

ตัวโมอยู่ในอยู่ในเกณท์รับได้ อารมณ์ยังมีขาดๆเกินๆในบางเรื่องอยู่ เข้าใจว่าขาดประสบการณ์เเละความรู้

ตรงนี้คงต้องขอเวลาเฮียตราเพชรเขาหน่อย

จุดติจริงๆคงเป็นเรื่องราคาเรื่องเดียว เเรงไปนิด ราคานี้น่าจะมีอาวุธรึเเพคหลังเพียบๆรึไม่ก็ ดีคอลให้มาด้วยเลยนะ

ออฟไลน์ Voice

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
เห็นรีวิวแล้ว ตัวนี้ต้องมีในคอลเล็คชั่นให้ได้
สวยงามสุดๆ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เห็นแล้วนึกถึง SRW  :iconsmile:

ได้ยินว่าราคาเปิดตัวได้น่ากลัวมากระดับ MG ราคาเกินกว่าคำว่าโมจีนไปแล้ว

• กัน-โอตะ
  • *
แล้วเจ้าตัวนี้มันมี Decal อ่ะไรไหมครับ? ไม่เห็นเอ่ยถึง

ไม่มีครับ สติกเกอร์แปะก็ไม่มี

เห็นเเล้วอยากไปสอยมาต่อบ้างเลย คันไม่คันมือ สุดๆ 5555

จบโปรเจคกริมอร์แล้ว สนใจโปรเจคไก่นาหน่อยใหมเฮีย อย่างน้อยๆก็มีเฮียแบงค์กะเจ้าย้าละที่สั่งไป 555
ถ้าเอาจริงผมจองสีดำ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
^
ขอสีเนอร์วาซ จะผิดกติกาไหม(ฮา)  เห้นมันใกล้ๆกับดำ   :iconlol:

ไหนบอกไม่แตกไลน์  แตกไลนืแล้วต้องเอาให้ครบพี่  :iconfreak:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2014, 02:22:35 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
หล่อโฮกครับ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ Inoue

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
 :iconwish: เท่ส์มากครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  :iconshy2:

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
คุณนาโรสอบถามหน่อยนะครับ

ที่แกนที่เสียบขากับตัวันเสียบไปไม่สุดใช่ไหมครับ
ถ้าเอาพุตติ้เสริมฐานเหลือของมันจะไปขัดกับการขยับมันไหมอะครับ
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

• กัน-โอตะ
  • *
^
ขอสีเนอร์วาซ จะผิดกติกาไหม(ฮา)  เห้นมันใกล้ๆกับดำ   :iconlol:

ไหนบอกไม่แตกไลน์  แตกไลนืแล้วต้องเอาให้ครบพี่  :iconfreak:

เนอวาช ดำเขียวใช่มะ  ของผมกะทำดำแดงอ่ะ 

คุณนาโรสอบถามหน่อยนะครับ

ที่แกนที่เสียบขากับตัวันเสียบไปไม่สุดใช่ไหมครับ
ถ้าเอาพุตติ้เสริมฐานเหลือของมันจะไปขัดกับการขยับมันไหมอะครับ

แกนขายาวกว่ารูเสียบเดือยครับ ยัดลงไปไม่สุด  ซึ่งมันคงออกบบมาอย่างงี้แหล่ะ  ถ้ายัดจนสุดสัดส่วนคงไม่สวยเท่าใหร่
เอาพุตตี้ไปเสริมไม่น่ามีปัญหานะ  ผมกะหาท่อพลาสติกกลวงใส่เอามาเป็นฐานกันหักเหมือนกัน

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
แกนขายาวกว่ารูเสียบเดือยครับ ยัดลงไปไม่สุด  ซึ่งมันคงออกบบมาอย่างงี้แหล่ะ  ถ้ายัดจนสุดสัดส่วนคงไม่สวยเท่าใหร่
เอาพุตตี้ไปเสริมไม่น่ามีปัญหานะ  ผมกะหาท่อพลาสติกกลวงใส่เอามาเป็นฐานกันหักเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

เท่าที่ผมเห็นรีวิวมาเหมือนกับว่าค่ายตราเพชรจะลองพวกข้อต่อหลายๆแบบอยู่ 
อย่าง dussack ที่ขาเป็นบอลจอย

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
สวยดีครับ น่าลองแต่คงไม่ได้ลองเพราะ TF จ่อคิวเยอะ  :iconcry: แต่สั่งเว็บตราเพชรโดยตรงก็ไม่ยากหรอกแถมราคาก็ไม่ได้บวกจากเถาเป่าเท่าไหร่เลย เชื่อถือได้แน่นอนด้วย

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
เห็นว่าของหมดแล้วนะ 555 รอรีโปรดักส์ไป เอามาขายต่อดีมั้ยเนี่ย 555
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ยังไม่ได้ซื้อเลย หมดเเล้วหรือเนี่ย ร ร  ร  เเรไอเทม นีหว่า.....

มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะเนี่ย ต้องรวดเร็วว่องไวด้วย... :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2014, 02:47:52 PM โดย San »