ผู้เขียน หัวข้อ: ขุดซาก ZGMF-X20A Strike Freedom 1/100 มาดูกัน!!  (อ่าน 1653 ครั้ง)

ออฟไลน์ DestinyRenger

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขุดซาก ZGMF-X20A Strike Freedom 1/100 มาดูกัน!!
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 04:52:36 PM »
หลังจากที่ห่างหายจากสิ่งที่เรียกว่า "Gunpla" ไปเสียนานจนแทบไม่ได้ติดตามข่าวสารของวงค์การนี้อีก เเต่พอได้ไปดู Gundam Build Fighter Try มา ก็นึกถึงเว็ปนี้ขึ้นมาได้เลยทีเดียว!! :iconlike:

เอาเป็นว่าเข้าเรื่องเลยละกัน ซึ่งสิ่งที่กระผมจะมาทำในวันนี้ก็คือ การขุดซากฟอสซิล(เรียกว่าฟอสซิลเลยทีเดียว) Strike Freedom Gundam มาดูกันนั่นเอง
เหตุที่เรียกว่าฟอสซิล ก็เพราะว่าผมต่อเจ้าตัวนี้ไว้ประมาณต้นปี 2013 กันเลยทีเดียว :iconhihi: เอาเป็นว่าไปดูภาพเลยดีกว่า ว่าหน้าตายังดีอยู่มั้ย!?

ถ่ายคู่กับ Freedom Gundam อิอิ :iconnasty:

เก้กท่าได้ไม่เยอะ พาทเเสงบีมเซเปอร์หาย เอาปืนไปดูละกัน(รูปสุดท้ายละเน้อ) :iconsweat: :iconsweat:

ชิ้นส่วนหายไปเยอะ กล่องก็ปลิวไปไหนไ่ม่รู้สงสัยปลิวไปตอนจัดบ้านไหม่มั้ง :iconpale: :iconpale:
เดี๋ยวครั้งหน้าจะมาทำ แกะกล่อง ลองต่อ กันดีกว่า ว่างๆหาอะไรซักตัวมาต่อ ตอนนี้เป๋าตังโล่งกินเเกลบกันเลยทีเดียว :icondizzy:(ภาพไม่ค่อยชัดนะครับ ถ่ายกะโทรศัพ)