ผู้เขียน หัวข้อ: [IDW] Generations Brainstorm นักวิทยาศาสตร์ผู้กุมความลับ  (อ่าน 3194 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
สวัสดีครับ

ตัวลัดคิวมาอีกแล้ว 555 แต่ก็เป็นตัวที่ผมอยากได้มาตั้งแต่เห็นว่าจะทำนะครับ ทั้งๆ ที่ไม่ค่อยชอบภาค Headmaster เพราะรู้สึกแปลกๆ ที่หุ่นตัวเล็กแปลงเป็นหัว และต้องเห็นหุ่นตัวใหญ่ที่หัวขาด แต่เจ้า Brainstorm ตัวนี้ก็สวยจริงๆ ครับ สวยจนแทบไม่แพ้งาน 3rdparty เลย มีเสียอยู่ที่การแปลงร่างนี่แหละที่ทำออกมาง่ายไปหน่อย

Robot Mode

ไม่มีกลวง (จริงๆ ก็มีบ้างแหละ แต่มีที่ปิดหมดจนดูจากภายนอกแทบไม่รู้) ไม่มีส่วนเกินจากร่างพาหนะ สวย มากๆ

หน้าที่ไม่บอกไม่รู้ว่าแปลงเป็นหุ่นได้

ด้านหลังเห็นหัวยานชัดเจนแต่ก็ดูลงตัว

ภายในลำตัวเป็น Tech-spec ลูกเล่นจากยุคเก่า

ถ้าหุบปีกที่แขนก็จะได้อย่างนี้

ปืนคู่ อาจติดที่หัวยานเหมือนร่างยาน หรือเอามาถือได้

จุดขยับดีมากแต่หมุนเอวไม่ได้เพราะติดห้องนักบิน เข่างอได้แค่ 90 องศา

เมื่อกดปุ่มด้านหน้าลำตัว สลักตรงนี้จะเปิดออกเพื่อนำหัวมาใส่ได้

และดันขึ้นเพื่อล็อกหัวให้ติดกับลำตัว

[youtube]JT3gyFCRkBk[/youtube]
หลายคนจะมีปัญหาที่คอและใส่/ถอดหัวยาก ในยูทูปคลิปนี้เขาทำวิธีแก้มาให้ครับ

อันนี้ให้ดูด้านหลังของหัวที่เนียนเหมือนกัน

Head Master Arcana

หุ่นตัวเล็กนักบินของ Brainstorm ตัวของผมมีปัญหาประกอบลงกล่องทั้งๆ ที่สียังไม่แห้ง ทำให้สีเลอะและลอกอยู่ด้านในหัวเต็มไปหมด

ตรงหัวเข่าลอกจนค่อนข้างน่าเกลียด

ใบหน้าลงสีมาได้แย่มาก

ด้านข้างมาเป็นปึก

หัวตัวใหญ่ชัดเจนมาก

จุดขยับน้อยมากๆ

แต่ก็นั่งขับยานได้นะ

Vihicle mode

คิดว่าเป็นยานอวกาศความเร็วสูง

ชอบตรงขาจอดยาน ออกแบบมาได้เหมือนหนังไซไฟเก่าๆ ดี

ตรง Tech-spec จะพับขึ้นกลายเป็นที่นั่ง

พลขับ

ปืนติดตั้งที่หัวยาน

นั่งขับได้พอดีเป๊ะ

ร่างหุ่นก็สวย ร่างยานก็สวย

เทียบขนาด

ถ้าสูงกว่า Springer ก็นับได้ว่าเป็น Voyager ที่ตัวใหญ่พอสมควรสำหรับยุคปัจจุบัน

ตัวเท่าเมกะทรอนเลย

แก๊งนักวิทยาศาสตร์ ดู Perceptor จะเพี้ยนน้อยที่สุดแล้ว ตามไปอ่านวีรกรรมในคอมิค (อ่านสปอยล์นะครับไม่ได้อ่านตัวเรื่องเต็มๆ) Brainstorm ก็เพี้ยนใช่ย่อยนะ แถมยังความลับเยอะอีกต่างหาก เห็นหล่อๆ ยังงี้

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: [IDW] Generations Brainstorm นักวิทยาศาสตร์ผู้กุมความลับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 01:53:34 PM »
ร่างหุ่นยังขัดตา แต่ร่างยานสวยดี

ถ้าร่างหุ่นมันพับปีกใหญ่หลบได้อีกนิดนี่สวยเลย

น่าเสียดายที่เต็มถ้าขาย jet fire leader ออกได้อาจมีสน
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Re: [IDW] Generations Brainstorm นักวิทยาศาสตร์ผู้กุมความลับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 02:15:20 PM »
ร่างหุ่นยังขัดตา แต่ร่างยานสวยดี

ถ้าร่างหุ่นมันพับปีกใหญ่หลบได้อีกนิดนี่สวยเลย

น่าเสียดายที่เต็มถ้าขาย jet fire leader ออกได้อาจมีสน

ตัวนั้นผมก็อยากได้นะแต่คิวจัดนี่ไม่ไหวจะเคลียร์แล้วครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 07:12:07 PM »
ร่างยานสวยมากครับ ถ้าทำสีแรงๆเข้มๆซะหน่อยนะ แหล่ม

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/