ผู้เขียน หัวข้อ: พวกฟิกเกอร์สำเร็จรูปอย่างซี่รี่ย์ Tamashi นี่ปกติทำสีกันไหมครับ  (อ่าน 1948 ครั้ง)

ออฟไลน์ BlackMantra

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คือปกติผมเล่นเเต่พลาโมเดลใช้สีกระป๋องพ่นเอา เเต่คราวนี้ไปเจอฟิกเกอร์ Fafner ของ Tamashii ซึ่งเป็นเรื่องที่ชอบมากเเต่ไม่มีพลาสติดโมเดลเลยซื้อมาเล่นดูครับ เเล้วก็เห็นว่าสีที่มีมันดูโล่งๆเลยคิดจะตัดเส้นทำสีใหม่ เเต่เห็นว่าชิ้นส่วนบางจุดมันเป็นยางหนาๆเลยไม่เเน่ใจว่าถ้าพ่นสีไปสีจะโดนสีกัดรึเปล่า ลองหาข้อมูลในเน็ตดูก็ไม่ค่อยเจอคนจับไปทำสีเท่าไหร่ เลยอยากถามเพื่อนๆว่าปกติฟิกเกอร์พวกนี้ทำสีได้ไหมครับ เเล้วปกติเค้าทำสีกันรึเปล่า

ขอบคุณครับ

ปล. เคยลองเอาเรื่องนี้ไปถามเพื่อนที่เล่น Transformer เค้าตอบกลับมาว่า "การเอาฟิกเกอร์สำเร็จรูปไปทำสีมันเป็น Taboo นะ" ขนาดนั้น :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2014, 09:01:31 AM โดย BlackMantra »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ของผมแค่ตัดเส้นครับ ลงสีเก็บรายละเอียดเล็กน้อย ไม่กล้าพ่นทั้งตัว

เพราะผมพ่นแต่พวกสีกระป่อง WIN, TOA กลัวมันกัดเนื้อโมฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2014, 12:41:31 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ BlackMantra

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอบคุณครับ งั้นผมตัดเส้นทามาร์คเกอร์ดีกว่าแฮะ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2014, 01:18:11 PM โดย BlackMantra »