ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเลือกชื้อกันพลา ระหว่าง mg sinanju ver ka กับ sazabi v.ka  (อ่าน 3935 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaruphol

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ผมชังใจเลือกตัวไหนดีๆๆ 

ข้อดี ข้อเสีย ยังไงบ้าง  มันคล้ายๆๆกันเลยย ครับ

ออฟไลน์ jamestgsun

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
Re: ถามเลือกชื้อกันพลา ระหว่าง mg sinanju ver ka กับ sazabi v.ka
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 06:37:50 PM »
ห่ะ ผมว่าไม่เหมือนนะ จะเหมือนก็แค่แดงเหมือนกันเอง

ปล.+1 ซาซาบี้ครับ เดียวปีหน้าผมก็ว่าจะเก็บตังซื้อล่ะ

ออฟไลน์ ikkyosan

• *
Re: ถามเลือกชื้อกันพลา ระหว่าง mg sinanju ver ka กับ sazabi v.ka
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 06:50:22 PM »
ถ้าชอบแบบ เพรียว ยาว ก็ sinanju   แต่ถ้าชอบแบบหล่อล่ำ ก็ zasabi  ครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 07:11:54 PM »
+ Sazabi 1 เสียงครับ  :iconlove: พิจารณาจากการย้อมออกมาหลาย Version มากกว่า Shinanju (ณ ตอนนี้นะ ในอนาคตไม่แน่) ไม่นับแค่เฉพาะลุงบันฯ พวกโมจีน หรือพวกเรซิน ก็ออกมาหลายแบบหลายรูปทรง น่าจะบ่งบอกถึงความนิยมได้นะ

ออฟไลน์ sodath

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 07:27:33 PM »
ของแบบนี้ก็แล้มแต่ความชอบของแต่ละคนนะครับ

shinunju ก็จะออกแนวสง่างาม เพรียว

Sazabi ก็จะออกแนวแกร่ง ทรงพลัง

แต่ถ้าให้ออกความเห็นผมแนะนำ Sazabi ครับ

ออฟไลน์ jaruphol

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 07:57:19 PM »
ขอบคุนครับ ทุกท่านนๆๆ :iconshy2:

ออฟไลน์ crazyfeaw

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • ทำงานแลก GunPla โย่ว!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 08:53:49 PM »
ผมเลือก Sazabi น่ะครับ สวยอลังดีเทลเพียบ! ส่วน Sinanju รอดีเทลอัพค่อยว่ากัน (ขี้เกียจทำสีลายทองๆ)  :iconlike:

ออฟไลน์ Vacruz

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 04:15:40 PM »
ชอบแบบไหนเลือกแบบนั้น
Sinanju สวย สง่า แบบเรียบๆ
Sazabi รายละเอียด ลูกเล่นเยอะ

ลองหารีวิวดูประกอบการตัดสินใจดูครับ

ออฟไลน์ wee77

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 05:34:20 PM »
เป็นผม สอยทั้งคู่เลยครับ

ออฟไลน์ puieng

• *
  • Like: 1
  • ผมเป็นคนผู้บกพร่องการได้ยิน รักโมเดลครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 07:11:24 PM »
+ Sazabi 1 เสียงครับ ผมใช้อยู่ เพิงเริ่มทำประกอบอยู๋