ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องพ่นสีทับ gundammarke ครับ  (อ่าน 1884 ครั้ง)

ออฟไลน์ onepice12301

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
พอดีเริ่มหัดทำสี(air brush)ไปตัวหนึ่งเเล้วออกมาค่อนข้างสวยเลยอยากจะเอาโมที่ต่อดิบตัดเส้นด้วย gundammarker ที่มีไว้นานเเล้วมาทำสีใหม่เเต่ว่าเส้นที่ตัดด้วย gundammarke มันลบไม่ออกเลยโดยเฉพาะร่องลึกๆเลยอยากจะถามว่าจะพ่นสีทับไปเลยจะเป็นไรไหมครับเส้นมันจะหายไปหรือปล่าวโดยเฉพาะชิ้นส่วนสีขาวที่ตัดเส้นด้วย gundammarke สีดำ   :iconcryout:

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: รบกวนสอบถามเรื่องพ่นสีทับ gundammarke ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 11:30:56 AM »
ใช้สีรองพื้นเทาพ่นทับ สีดำที่ตัดเส้นด้วยmarker หายหมดครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: รบกวนสอบถามเรื่องพ่นสีทับ gundammarke ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 08:42:25 PM »
กันดั้มมาร์คเกอร์มันเป็นปากกาเคมีครับ ถ้าขีดเขียนบนสีที่พ่น  สีของกันดั้มมาร์คเกอร์มันจะไปละลายติดสีที่เราพ่นครับ  ถ้าแห้งสนิทแล้ว ลบไม่ออก ต้องเอาทินเนอร์เช็ดสถานเดียว ซึ่งมันจะไปล้างสีที่เราพ่นไปด้วย  ถ้าทำสีแล้ววอชแนะนำยังไงก็ต้องเอาสีเอนาเมลวอชครับ

ถ้าพ่นสีทับ ก็ตามเรปบนครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/