ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์บรัชครับ  (อ่าน 2031 ครั้ง)

ออฟไลน์ AORai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
แอร์บรัชครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 01:33:58 PM »
คือว่าผมไปขุดค้นพบ แอร์บรัชเก่า ยังคิดว่าดูดี ของครบ แต่ ต้องล้างก่อนใช้

WINTON HP-101 ดับเบิลแอคชั้นครับ

คือว่า ผมจะถอดออกมาล้าง ต้องทำยังไงบ้าง เพราะไม่เคยใช้ ไม่เคยล้าง

แล้วรุ่นนี้ใช้ได้ดีมั้ยครับ  :iconsoul:

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: แอร์บรัชครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 08:47:09 PM »
มีภาพให้ดูด้วยจะดีมากครับ
ดูจากยี่ห้อ ไม่รู้จริงๆ
เเต่ถ้าใช้ได้จริงๆ คงไม่ต้องถอดมาล้างทุกชิ้นหรอกครับ
น่าจะแค่ล้างกรวยสีเเล้วพ่นสีใหม่ได้เลยนะ

ออฟไลน์ AORai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: แอร์บรัชครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 10:07:00 PM »

โทดทีที่ไม่ชัดลอง

เอาน้ำใส้ ปากเป่า กรวยแล้วโยกแกนไปข้างหลังน้ำออก
เป่าเข้าลมเข้า กดลงออก

ล้างทุกอย่าง ขาดฝา แล้วปั้มลมที่ตัดด้วยตัวเองได้(ตัวตัดเสีย) มีคอมตู้เย็นอยู่ตัวไม่รู้ใช้ได้เปล่า