ผู้เขียน หัวข้อ: Chou Mashin Ryujinmaru (Mc Models) แอร์บรัชครั้งแรกครับ  (อ่าน 4738 ครั้ง)

ออฟไลน์ spa21

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
Chou Mashin Ryujinmaru (Mc Models) แอร์บรัชครั้งแรกครับ
« เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 03:14:11 PM »
สวัสดีปีใหม่ครับ วันนี้ได้นำผลงานของการพ่นแอร์บรัชครั้งแรก หลังจากทดลองพ่นกับช้อนพลาสติกตามที่เคยมีหลายๆท่านในนี้ได้แนะนำไว้
โมเดลตัวนี้ซื้อไว้นานแล้วครับ ก่อนซื้อแอร์บรัชอีก ตอนซื้อคิดว่าจะพ่นด้วยสีกระป๋องเหมือนทุกที พอดีคุณเพื่อนยุให้ซื้อแอร์บรัชซะก่อนเลยจัดซะ... :iconwink:
ตัวนี้อุดขัดและบังพ่นครั้งแรกด้วยครับ แต่อาจจะไม่ทุกจุดเพราะกลัวทำเสีย :iconfreak:

พูดมาเยอะแล้ว ไปชมกันเลยดีกว่าครับ สีที่ใช้ ใช้สีไกอาทั้งหมดนะครับ

ถ่ายจากด้านบนเก็บเกือบไม่หมดตัว กินพื้นที่จริงๆ โดยเฉพาะตรงหางตีโค้งซะ... :iconsweat:

ลองซูมเข้าไปใกล้ๆหน่อย เบลอซะงั้น

ติดอาวุธเข้าไปซักหน่อย

แอคชั่นนิดหน่อย ขยับมากไม่ได้ ขยับไปก็ติดไปหมด :iconcry:

เอาขึ้นแท่น

ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติดตามชมครับ

เชิญติชมได้เต็มที่เลยครับ จะได้นำไปปรับปรุงในครั้งต่อไป

ปล. ถ่ายภาพก็ไม่ค่อยสวย ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Wolverine

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: Chou Mashin Ryujinmaru (Mc Models) แอร์บรัชครั้งแรกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 03:59:52 PM »
สวยมากครับ

ไม่ทราบสีทองใช้ของ ยี่ห้ออะไร/รุ่นไหนครับ

:iconlove:
ต่อโม ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

• **
Re: Chou Mashin Ryujinmaru (Mc Models) แอร์บรัชครั้งแรกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 05:06:02 PM »
สีทองของ ไกอาครับ star bright goldครับ พ่น2รอบ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 05:16:36 PM »
ชอบสีทองนี้เหมือนกัน star bright gold นี่ของดีจริงๆ สงสัยมีโอกาสต้องลองบ้าง (แต่แพงอะ ฮา)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ armbizkit

• **
  • Like: 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 10:20:13 PM »
สวยมากเลยครับ ขนาดครั้งแรกยังขนาดนี้เลยสุดยอดจิงๆเลย

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 10:53:23 AM »
ขอบคุณมากครับ ผมยังพ่นสีทองได้สว่างไม่เท่ากันเลย :iconcry:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 02:38:29 PM »
ตัวเเรกก็ผ่านฉลุยเลยเเบบนี้  :iconsmile:

ออฟไลน์ puieng

• *
  • Like: 1
  • ผมเป็นคนผู้บกพร่องการได้ยิน รักโมเดลครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 02:49:45 PM »
ว้าว สีสวย

ออฟไลน์ Wolverine

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 06:49:46 PM »
แล้วสี น้ำเงิน แดง เขียว
เป็นรุ่น/ยี่ห้อ ไหนครับ

อยากได้มากๆ
สวยฝุดๆ

:iconwish:
ต่อโม ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 07:20:08 PM »
แล้วสี น้ำเงิน แดง เขียว
เป็นรุ่น/ยี่ห้อ ไหนครับ

อยากได้มากๆ
สวยฝุดๆ

:iconwish:

สีน้ำเงิน แดง เขียว ผมใช้สีเคลียร์ของไกอาทั้งหมดครับ ผสมทินเนอร์เยอะหน่อย(ทดลองพ่นกับช้อนดูก่อนว่าใช้ได้ไหม) แล้วพ่นทับ2รอบครับ สีเงินรองพื้นใช้star bright silverครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับชมครับ :iconwish:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 08:16:00 PM »
สวยมากครับ ตัวแรกได้ขนาดนี้นี่สุดยอดละครับ

ส่วนเรื่องถ่ายรูป อัดโคมไฟให้แสงด้านซ้าย - ขวา หน่อยจะดูดีขึ้นครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ weeve

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 10:25:13 PM »
สวยงามมากโดยเฉพาะสีทอง  ทำให้อยากพ่นแอร์บรัชบ้างเลย

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 10:01:24 AM »
สวยเรียบร้อย
ลงตัวมากเลยครับ
atinatv

ออฟไลน์ sammabenz

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 34
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 11:14:40 AM »
งานสวบมากคับ อย่างกับมืออาชีพ ไม่น่าเชื่อว่าตัวแรก รอชมตัวต่อไปนะคับ :iconsmile:

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 05:09:15 PM »
ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับชมและแสดงความคิดเห็นมากๆครับ :iconwish: :iconwish: